Chuyển tới nội dung

Recovery của Laptop Sony Vaio

#1 Guest_Axim_*

• Guests

Đăng 17 May 2006 - 06:31 PM

Tôi sử dụng Laptop Vaio Sony, trong lúc sử dụng không dùng pin mà dùng điện qua adaptor của laptop. Khi tắt máy trong lúc máy đang lưu lại dữ liệu thì sơ ý đã tắt nguồn điện cho máy. Vì vậy khi khởi động lại thì máy không còn nhận ra Hệ điều hành XP Home, nên không khởi động được. Ngay cả tôi khởi động ở chế độ Safe mode, last good confirguration máy cũng không khởi động được. Sau đó tôi phải sử dụng chức năng F10 để chạy chế độ Recovery cho máy Vaio, nhưng máy cũng báo Error. Mặc dù đã cố gắng nhiều lần nhưng vẫn không được.
Cuối cùng đành phải cài lại Hệ điều hành Win XP Pro (loại 8.000). Nay máy đã khởi động tốt, nhưng tôi muốn quay lại Win XP Home (vì đây là phần mềm có bản quyền đi theo máy), nên tôi đã dùng chức năng F10 để Recovery, nhưng không thành công, dù tôi đã kiểm tra trong HDD ở ổ C (Disk Manager) hiện nay vẫn còn phần dung lượng 5G ảo cho Recovery của Vaio. Trong ổ C vẫn còn đủ Original Driver của máy.
Vậy xin anh Công Hùng và các bạn vui lòng hướng dẫn cho tôi có cách nào để sử dụng lại phần Recovery Wizard của Vaio không?
Rất mong sự giúp đỡ và hồi âm. Cám ơn anh Công Hùng và các bạn

#2 Hoangcamapas

Map nhu con mam

• Admin
  • 1,447 Bài viết:

Đăng 22 May 2006 - 05:41 PM

Xin trả lời bạn như sau:

5G ảo cho Recovery của Vaio ở đây ko phải ẢO mà là THẬT ấy chứ! Đây là tập tin BACKUP do nhà sản xuất sử dụng WINDOWS tạo ra. Có thể tập tin BACKUP bị lỗi vì thế anh ko thể RESTORE thành công.

Được đăng ảnh

Anh sử dụng được chương trình Ghost chứ? hãy tìm 1 máy hoặc 1 đĩa ghost(bản Windows Home license - bản quyền) sau đó bung vào ổ Partition hệ thống.
Đĩa cd này có thể dễ dàng tìm được tại nơi mua máy Laptop

Mong anh hồi âm

#3 Guest_Axim_*

• Guests

Đăng 24 May 2006 - 03:38 PM

Cám ơn về sự hướng dẫn của bạn. Tôi sẽ tìm đĩa CD như bạn đã hướng dẫn, và sẽ hồi âm lại cho bạn sau.
Cám ơn bạn

#4 tunty

Newbie

• Thành Viên
  • 1 Bài viết:

Đăng 26 October 2007 - 03:36 AM

anh hung oi cho em hoi !em cung gap truong hop nhu axim va dang buc minh vi no day
anh giup em voi
gio em vua cai win xp2 vao nhung muon lay lai win ban quyen cua no ngay tren may em em phai lam the nao a
em co san dia boot va em nghi rang no co chuong trinh ghot luon
nhung gio em se ghot phan recovery vao o c:\ thoi a.
hay lam the nao day ha anh ?

anh tra loi nhanh nhanh giup em voi

#5 ehbinh

Newbie

• Thành Viên
  • 2 Bài viết:

Đăng 05 November 2007 - 05:24 PM

Mong các anh giup đỡ !
Em có cái Sony Vaio có bản quyền, nay muốn recovery nhưng ki bấm F10 thì giao diện toàn tiếng Trung Quốc em ko thể làm được. Mong anh chỉ dẫn chi tiết các bước để em có thể recovery lai máy của mình. Cám ơn các anh nhiều!

#6 Công Hùng

Administrator

• Admin
  • 15,677 Bài viết:

Đăng 06 November 2007 - 03:20 PM

Vậy thì dựa vảo cảm tính mà làm thôi, chứ làm sao hướng dẫn
*********************************************************************************
CÔNG TY CỔ PHẦN NGHỊ LỰC SỐNG
Thiết kế Website - Dịch vụ cung cấp vé máy bay - Hoà nhập toàn diện cho người khuyết tật - Chia sẻ cÔng nghệ

1 thành viên đang đọc chủ đề này

0 thành viên 1 khách 0 thành viên vô danh