Chuyển tới nội dung

Làm Thế Nào Để Con Trỏ Chuột Không Chạy Khỏi Màn Hình Nhỉ????

#1 Guest_trangopr_*

• Guests

Đăng 18 May 2006 - 07:49 PM

Các bạn giúp mình với. Làm thế nào để con chuột không chạy mất nhỉ. Nhiều khi mình vung mạnh tay qua con chuột biến đâu mất tiêu. Lôi kéo mãi mới trở lại màn hình. Mà như thế thì mệt ghê. Các bạn giúp mình với nhé. Cảm ơn nhiều

#2 phandiep

Advanced Member

• Thành Viên
  • 294 Bài viết:

Đăng 18 May 2006 - 09:02 PM

trùi trùi lần đầu tiên thấy cái này đóa

#3 namthang

Advanced Member

• Thành Viên
  • 298 Bài viết:

Đăng 21 May 2006 - 12:42 AM

chuột chỉ cố định ở 4 vách màn hình thôi mà :blink: :blink:
xem lai dây căm đi cha ,chăc phích cắm lỏng roài

#4 Guest_trangopr_*

• Guests

Đăng 21 May 2006 - 03:00 PM

View Postnamthang, on May 21 2006, 12:42 AM, said:

chuột chỉ cố định ở 4 vách màn hình thôi mà :blink: :blink:
xem lai dây căm đi cha ,chăc phích cắm lỏng roài

KHông phải đâu, máy của mình không thế. Nó cố định ở mép màn hình phải, trên và dưới thôi. Còn bên trái thì cứ đi xa mãi à. Làm thế nào bây giờ mọi người ơi.

#5 Hoangcamapas

Map nhu con mam

• Admin
  • 1,447 Bài viết:

Đăng 22 May 2006 - 04:29 PM

Bạn làm như này nhé:

Start -> run gõ Control chọn MOUSE
Được đăng ảnh

Thiết đặt như hình.

Bạn chọn tốc độ chậm chút(SLOW)
Mỗi khi ko thấy chuột nhấn CTRL nhé, sẽ thấy 1 vòng chòn xuất hiện, vị trí đó là chuột đấy!

#6 Guest_trangopr_*

• Guests

Đăng 23 May 2006 - 05:32 PM

Mình không hiểu có được không nữa vì chuột của mình chạy hẳn sang bên trái cơ. Phải di chuột sang phải nhiều lần mới tìm được nó. Dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều. Mình sẽ thử cách của bạn xem sao. Nếu không được mình sẽ hỏi tiếp nhé. Thank nhiều nhiều.

#7 minhtuanqs

Advanced Member

• Thành Viên
  • 1,124 Bài viết:

Đăng 23 May 2006 - 05:48 PM

Vệ sinh lại chuột , đa phần chuột không di chuyển được là do bẩn .

#8 Hoangcamapas

Map nhu con mam

• Admin
  • 1,447 Bài viết:

Đăng 23 May 2006 - 10:01 PM

Chuột như thế đa phần là do chất lượng. Mua loại MITSUMI xịn ấy, rẻ bền

#9 Guest_trangopr_*

• Guests

Đăng 25 May 2006 - 06:18 PM

Hình như mọi người vẫn không hình dung ra mình định nhờ cái gì thì phải, hihi. Mình miêu tả lại một lần cuối nhé. Bình thường thì con trỏ chuột không thể biến mất bởi vì phạm vi của nó chỉ là trong màn hình thôi đúng không. Khi ta di đến mép màn hình thì con chuột không thế di được nữa. Nhưng với con trỏ chuột nhà mình lại khác. Khi di nó đến mép màn hình trái thì nó đi qua luôn. Tức là không còn trên màn hình nữa.
Mình đang muốn hỏi có cách nào để tạo 4 mép màn hình mà chuột không qua được không?
Chính mình cũng thấy hơi buồn cười khi hỏi thế này nhưng vẫn phải nhờ các bạn giúp thôi. Cố giúp mình với nhé.

#10 lephong6568

Newbie

• Thành Viên
  • 9 Bài viết:

Đăng 26 May 2006 - 09:25 PM

View Posttrangopr, on May 25 2006, 06:18 PM, said:

Hình như mọi người vẫn không hình dung ra mình định nhờ cái gì thì phải, hihi. Mình miêu tả lại một lần cuối nhé. Bình thường thì con trỏ chuột không thể biến mất bởi vì phạm vi của nó chỉ là trong màn hình thôi đúng không. Khi ta di đến mép màn hình thì con chuột không thế di được nữa. Nhưng với con trỏ chuột nhà mình lại khác. Khi di nó đến mép màn hình trái thì nó đi qua luôn. Tức là không còn trên màn hình nữa.
Mình đang muốn hỏi có cách nào để tạo 4 mép màn hình mà chuột không qua được không?
Chính mình cũng thấy hơi buồn cười khi hỏi thế này nhưng vẫn phải nhờ các bạn giúp thôi. Cố giúp mình với nhé.
Ô!!! máy mình cũng giống như máy của bạn đó nhưng mình cũng không biết chỉnh sau đây? xin nhờ các cao thủ cứu giúp giùm.thanks

#11 Hoangcamapas

Map nhu con mam

• Admin
  • 1,447 Bài viết:

Đăng 27 May 2006 - 02:45 PM

Rồi hình dung ra rồi!
Chỉ còn cách này nữa, ko đựoc tôi chào thua luôn

Bạn dùng các phím trên màn hình để RESIZE lại khung. Cho màn hình nhỏ lại vừa vặn với khung hình. Như thế OK.

Bạn nhớ chọn đọ phân giải và Bitrate hợp lý, có thể bạn ko chọn hopự lý cũng sinh ra lỗi trên.

Nếu màn 17inches chọn: 1024x768 bitrate 75
15 inches: 600x800 bitrate 70-72

Thông báo kết quả mình xem nhé

#12 nomadic

Newbie

• Thành Viên
  • 4 Bài viết:

Đăng 29 May 2006 - 06:14 PM

Cái này do card màn hình của bạn có chức năng chế độ làm việc 2 màn hình, chức năng này được turn on nên bạn mới bị vậy, thật ra chuột của bạn đã chạy wa màn hình thứ 2 kia rồi,hì. Bây giờ thế này: Vào Display Properties, tab Settings check dòng use this device as the primary monitor, uncheck dòng Extend my Windows desktop.

Vậy là xong.
Good luck.

#13 Guest_trangopr_*

• Guests

Đăng 29 May 2006 - 06:20 PM

View Postnomadic, on May 29 2006, 06:14 PM, said:

Cái này do card màn hình của bạn có chức năng chế độ làm việc 2 màn hình, chức năng này được turn on nên bạn mới bị vậy, thật ra chuột của bạn đã chạy wa màn hình thứ 2 kia rồi,hì. Bây giờ thế này: Vào Display Properties, tab Settings check dòng use this device as the primary monitor, uncheck dòng Extend my Windows desktop.

Vậy là xong.
Good luck.

Cảm ơn bạn nhiều, mình sẽ thử xem sao. Nếu được chắc phải mời bạn đi ăn cái gì quá. Vì không biết cảm ơn thế nào cho vừa nữa.

1 thành viên đang đọc chủ đề này

0 thành viên 1 khách 0 thành viên vô danh