Chuyển tới nội dung

cho em phần mềm quay video bằng wc với

#1 nguyenquocthanh

Advanced Member

• Thành Viên
  • 198 Bài viết:

Đăng 28 November 2006 - 01:23 PM

anh hùng ơi cho em phần mềm quay video bang wc với. cảm ơn anh nha

#2 Công Hùng

Administrator

• Admin
  • 15,677 Bài viết:

Đăng 28 November 2006 - 03:34 PM

Ghi hình webcam hoặc video thành ảnh động

Bình thường, các bạn hay xin webcam ai đó, hoặc ngồi một máy nào đó có con web thật là đẹp, muốn ghi lại những khoảnh khắc này làm kỉ niệm, hoặc làm gì đó nữa, như lấy le chẳng hạn. Lãng khách chắc rằng, rất nhiều bạn thích thú với việc này . Mình có thể ghi lại những hình ảnh đó dạng gif, sau đó paste vào mail, làm hình động, thật là tuyệt phải không . Ta cũng có thể ghi ra file dạng avi hoặc wmv kèm theo âm thanh từ microphone hoặc speakers ( những phần thêm này các bạn tự tìm hiểu từ chương trình nhé )
Các đoạn film ta cũng có thể làm việc này một cách đơn giản với những hướng dẫn sau đây .
1.
Đầu tiên, các bạn bật chức năng Always ontop cho wc cần ghi ra video.

Tải file Webcam Recoder. Bung ra rồi setup nó.

Nhấp nút Record hình tròn màu đỏ. Con trỏ hiện ra dạng cây bút. Các bạn theo hình sau làm tiếp:
Click here to see a large version
Click here to see a large version
Đừng ghi lâu quá để dung lượng file hình không bị khổng lồ. Sau khi được đoạn ưng ý, nhấp ô vuông màu xanh để dừng ghi.

Chương trình sẽ hỏi các bạn nơi đặt file và tên file. Nhập vào tùy ý và mở ra xem thử. Nếu ưng ý, mở chương trình MovieGear4 để mở và nén lại, sau đó convert sang định dạng gif. Dung lượng bây giờ nó chỉ còn khoảng 1/2 tùy theo chất lượng bạn tùy chọn. Việc còn lại là vào http://imageshack.us up lên mạng, lấy link và dán vào thư hoăc share qua tin nhắn . Chương trình cũng cho phép các bạn export ra swf nhưng không nên dùng định dạng này .
*********************************************************************************
CÔNG TY CỔ PHẦN NGHỊ LỰC SỐNG
Thiết kế Website - Dịch vụ cung cấp vé máy bay - Hoà nhập toàn diện cho người khuyết tật - Chia sẻ cÔng nghệ

1 thành viên đang đọc chủ đề này

0 thành viên 1 khách 0 thành viên vô danh