Chuyển tới nội dung

Địa chỉ IP là gì

#1 thanhtra

Advanced Member

• Thành Viên
  • 42 Bài viết:

Đăng 23 December 2006 - 01:56 PM

Không hiểu địa chỉ IP là gì? Và làm sao biết được địa chỉ IP của mình? Có đứa nói với mình là nếu bị ăn cắp địa chỉ IP thì sẽ bị xài net chua, tức là kẻ khác xài internet của mình và mình thì phải trả tiền. Thêm nữa tiệnđay hỏi luôn : nếu như cài lại windows cũng tức nghĩa là phải cài lại modem phải không? Quá trình cài có gì đặc biệt không? Mình sợ cài rồi lại không vào mạngđược nữa thì nguy!!
Lười biếng là sự ngu ngốc của cơ thể, ngu ngốc là sự lười biếng của bộ não

#2 Guest_hondacodonbk_*

• Guests

Đăng 30 January 2007 - 05:54 PM

mỗi máy tình khi kết nối vào mạng đều có địa chỉ riêng cho nó,và địa chỉ này là duy nhất,đó là địa chỉ IP,không thể có 2 máy tính có chung 1 địa chỉ IP,vì nếu như vậy khi một máy thứ 3 chả hạn muốn trao đổi với máy tính đó thì nó sẽ bị nhập nhằn vì có cả 2 máy tính có cùng IP
bạn có thể hiểu thế này,IP cũng giống như địa chỉ nhà mình vậy,nó thể hiện rằng máy tính tồn tại trên mạng
Còn vấn đề ăn cắp IP thì thật tình mình mới nghe lần đầu đó,làm gì có thể ăn cắp IP đc hả bạn.Còn việc xài ké Internet chùa đó là họ nối trộm vào modem của mình và bắt qua máy tính của họ thui,nên cúối tháng mình phải trả tiền cho cả họ nữa
sau khi cài Win thì vẫn vào mạng bình thường mà bạn,nên bạn có thể yên tâm

#3 hanoivnn

Member

• Thành Viên
  • 12 Bài viết:

Đăng 04 October 2007 - 12:41 PM

Nhưng mà nhớ là chỉ cài sửa thui chứ cài mới là lại phải cấu hình lại cho cái model đó, mà không thạo chuyện đó là không thể vào mạng được đâu, nhưng nói chung là phải cọ xát thì mới học hỏi được, còn không thì nhờ người lắp mạng í, để người ta chỉ dẫn cấu hình cho một lần cho biết đề lần sau còn có thể tự làm được. Đó là cách nhanh nhất đó.

#4 minhbu

Advanced Member

• Thành Viên
  • 82 Bài viết:

Đăng 07 October 2007 - 10:07 AM

trước khi cài lại modem thì bạn ghi lại cấu hình của modem đi rồi reset lại và cấu hình giống như những thứ bạn ghi trước đó. Làm sao có chuyện cùng 1 địa chỉ ip ở 2 máy khác nhau. Một rừng ko thể có 2 hổ
SỐNG TRÊN ĐỜI LÀ CHIA SẼ VÀ HY SINH _ _ _ _ _ _ _

#5 pham khac duc

Advanced Member

• Thành Viên
  • 150 Bài viết:

Đăng 14 October 2007 - 07:59 AM

Đỉa chỉ IP là một đỉa chỉ của đường truyền ADSL cấp cho mỗi đương truyền nên bạn có thể yên tâm không sợ ai cắp mất dùng đâu. Đúng là có trường hợp có người ăn cắp được nhưng rất ít, theo mình nghĩ muốn ăn cắp được thì người đó cùng phải nằm trong một đường chung với máy mình muốn ăn cắp.(điều này khó xảy ra) Nếu bạn cài lại win thì nó cũng chẳng anh hưởng gì đến modem của bạn cả. bạn chỉ cần cắm vào là dùng được. Bạn có thể đặt đỉa chỉ IP của nó ở chế độ động thì mỗi lần cắm vào modem thì máy sẽ tự cung cấp cho mình 1 đỉa chỉ. Và bạn có thể dùng bình thương.

#6 PT TOMMY

Rêu - Mốc

• Thành Viên
  • 841 Bài viết:

Đăng 14 October 2007 - 08:52 AM

Còn ADSL là gì thì theo Thành nó là:
ADSL là viết tắt của cụm từ: Asymmetric Digital Subscriber Line - Đường thuê bao bất đối xứng. Nhưng đơn giản, ta chỉ hiểu ADSL là đường truyền Internet tốc độ cao. Nhưng nó cao chừng nào thì chả ai biết. Nhiều khi thì nó nhanh thật, nhưng nhiều lúc lại chậm như rùa bò, đôi lúc còn thua cả Dial-Up: Kết nối quay số (kinh nghiệm bản thân). Cái này thì do nhà cung cấp dịch vụ thôi, chứ đúng ra thì nó nhanh thật.

Nếu các bạn ngại tìm hiểu sâu thì chỉ cần hiểu như trên là được rồi.

Cùng đóng góp vì một conghung.com vững mạnh, phát triển vượt bậc

Hãy upload và share link trong 4rum bằng MyFreeFileHostingMediafire.

Dạo này bận, online ít, huynh đệ cảm thông !!!

#7 Tiểu Bá Vương

..::Zin::..

• Ban Quản Trị
  • 3,595 Bài viết:

Đăng 24 December 2007 - 07:37 PM

muốn kiểm tra IP vào đây
ip2location.com
hoặc
getip.com

Ăn cắp IP thì đc, nhưng mình chưa biết ăn cắp đc thì có tác dụng ji` ?!?

.llıllı.ıll.ıllı.llı.ı.
Tôi đang sống hay đang tồn tại ... ?
Được đăng ảnh
Nội quy:

Trích dẫn

Lưu ý : Tất cả bài viết phải có Tiêu đề phản ánh được 1 phần nội dung bên trong.
(Bài viết + Tiêu đề) phải ở dạng Tiếng Việt Có Dấu hoặc Tiếng Anh.
Các bài có những tiêu đề chung như : hỏi cái, vào đây, cho hỏi với... hoặc tương tự như thế sẽ bị loại bỏ theo quy định của diễn đàn để tiện cho các thành viên khác theo dõi + tìm kiếm. Ban quản trị bắt buộc phải xóa những bài như thế vì lợi ích chung của mọi người.
Những bài đã trả lời xong sẽ được di chuyển về Forum thích hợp, các bạn có thể tìm kiếm = từ khóa liên quan đến chủ đề bạn đã đăng.

#8 dingo9x

Newbie

• Thành Viên
  • 7 Bài viết:

Đăng 02 November 2008 - 08:45 PM

thế các bạn biêt về IP hay ADSL nhiều mà có biết đến Cashfiesta ko,
từ Phunglong275

1 thành viên đang đọc chủ đề này

0 thành viên 1 khách 0 thành viên vô danh