Chuyển tới nội dung

làm thế nào chuyển từ IP tĩnh sang IP động

#1 thanhtra

Advanced Member

• Thành Viên
  • 42 Bài viết:

Đăng 27 December 2006 - 01:58 PM

Lúc cài mạng, tên bưu điện bảo là nhà mình không dùng được IP động nên hắn cài cho IP tĩnh, nhưng sao cái IP address mỗi chỗ một khác, khi kích vào hình 2 cái máy tính thì nó ra một địa chỉ nhưng khi vào cái 10.0.0.2 thì nó lại là một chuỗi khác.
Thấy mọi người đều dùng IP động, chắc cái đó lợi hơn. Vậy làm thế nào mà chuyển từ tĩnh sang động được. Dùng loại nào thì an toàn hơn. Bạn mình bảo mỗi lần bị trục trặc mạng nó lại đổi cái địa chỉ IP thế là vào được. Có vẻ IP động hay hơn.
Lười biếng là sự ngu ngốc của cơ thể, ngu ngốc là sự lười biếng của bộ não

#2 DUYHIEN_CNTT

Advanced Member

• Thành Viên
  • 1,690 Bài viết:

Đăng 27 December 2006 - 05:50 PM

Trích dẫn

Nhưng sao cái IP address mỗi chỗ một khác, khi kích vào hình 2 cái máy tính thì nó ra một địa chỉ nhưng khi vào cái 10.0.0.2 thì nó lại là một chuỗi khác.
Hic khó hiểu quá có ai hiểu không zậy ??

Thế này nha:
Để đặt IP động bạn làm thế này:
Click vào "hình 2 cái máy tính"
sau đó click vào property (Hoặc bạn có thể làm bất kỳ cách nào khác để vào được connection property)

Trong mục "local aera connection"Bạn kéo xuống dưới sẽ nhìn thấy cái giao thức "Internet Protocol TCP/IP" OK -> clich vào nó sẽ hiện lên cái bảng "Internet protocol (TCP/IP) property".

Bạn đánh cái dấu kiểm vào optain an IP address automatically
optain DNS Server address automatically.
OK -> OK -> có thể nó sẽ yêu cầu bạn khởi động lại máy.

Chú ý nè: Nếu bạn để nhiều máy thành IP động thì phải chú ý rằng thằng "MODEM" nó đủ sức cấp. Tại vì thế này hàng net nhà thằng bạn tui có 15 máy thế nhưng khi config MODEM cái tay bưu điện lại chỉ cho nó cấp tối đa cho 10 máy thế là tui đành phải đặt tĩnh hết.

Dùng vẫn OK mà không nhất thiết phải đặt IP động đâu

Đố ai định nghĩa được chữ "YÊU"
Có khó gì đâu một buổi chiều
Kề dao vào cổ:"YEU HAY CHẾT !?"
Gật đầu cái rụp thế là "YÊU"

Được đăng ảnh
Được đăng ảnhĐược đăng ảnhĐược đăng ảnh
Được đăng ảnh
Vô thăm Blog của tớ nào Được đăng ảnh

#3 Guest_hondacodonbk_*

• Guests

Đăng 30 January 2007 - 05:49 PM

việc đạt IP động nó sẽ làm cho việc kết nối uyển chuyển hơn đó bạn
bác Duy Hien cho em hỏi sao thằng bưu điện pải hạn chế việc cấp IP động cho mình hả bác,hay số IP chỉ có hạng nên họ chỉ cấp có 1 chút cho mình thui

1 thành viên đang đọc chủ đề này

0 thành viên 1 khách 0 thành viên vô danh