Chuyển tới nội dung

Tìm hiểu Office 2007 - Chèn công thức toán học trong Word

#1 Công Hùng

Administrator

• Admin
  • 15,677 Bài viết:

Đăng 13 April 2007 - 12:34 AM

Không giống như Office 2003 khá nhiêu khê cho người dùng chèn công thức toán học thông qua đối tượng Equation. Với Office 2007, việc chèn biểu thức toán học trong Word được thực hiện khá dễ dàng và hoàn toàn trực quan.

Để chèn biểu thức toán học trong Word 2007, bạn chọn menu Insert > Equation > Equation Tools để hiển thị các công thức toán học cần chèn.

Khi đó, các công thức toán học sẽ được hiển thị cho bạn chèn nhanh chóng. Để chèn công thức toán học nào đó, bạn chỉ cần chọn vào công thức tương ứng là xong.

Lưu ý, việc chèn các công thức hóa học được xem là tính kết hợp nhiều công thức nhỏ với nhau. Ví dụ, bạn chèn công thức căn bậc 2 của một đa thức bình phương thì quy trình sẽ được thực hiện trình tự là căn số > đa thức > bình phương biến số.

Thanh niên
*********************************************************************************
CÔNG TY CỔ PHẦN NGHỊ LỰC SỐNG
Thiết kế Website - Dịch vụ cung cấp vé máy bay - Hoà nhập toàn diện cho người khuyết tật - Chia sẻ cÔng nghệ

#2 DUYHIEN_CNTT

Advanced Member

• Thành Viên
  • 1,690 Bài viết:

Đăng 13 April 2007 - 12:51 AM

Mình đang xài bản Portable có thấy cái đường dẫn vào nó nhưng khi pvào thì không thây cái gì trong nó. Chắc là bản Portable không xài được ròi

Đố ai định nghĩa được chữ "YÊU"
Có khó gì đâu một buổi chiều
Kề dao vào cổ:"YEU HAY CHẾT !?"
Gật đầu cái rụp thế là "YÊU"

Được đăng ảnh
Được đăng ảnhĐược đăng ảnhĐược đăng ảnh
Được đăng ảnh
Vô thăm Blog của tớ nào Được đăng ảnh

#3 Guest_Wave_*

• Guests

Đăng 31 May 2009 - 05:02 PM

conghung, on Apr 12 2007, 04:34 PM, said:

Không giống như Office 2003 khá nhiêu khê cho người dùng chèn công thức toán học thông qua đối tượng Equation. Với Office 2007, việc chèn biểu thức toán học trong Word được thực hiện khá dễ dàng và hoàn toàn trực quan.

Để chèn biểu thức toán học trong Word 2007, bạn chọn menu Insert > Equation > Equation Tools để hiển thị các công thức toán học cần chèn.

Khi đó, các công thức toán học sẽ được hiển thị cho bạn chèn nhanh chóng. Để chèn công thức toán học nào đó, bạn chỉ cần chọn vào công thức tương ứng là xong.

Lưu ý, việc chèn các công thức hóa học được xem là tính kết hợp nhiều công thức nhỏ với nhau. Ví dụ, bạn chèn công thức căn bậc 2 của một đa thức bình phương thì quy trình sẽ được thực hiện trình tự là căn số > đa thức > bình phương biến số.

Thanh niên
Anh ơi , khi em chọn menu Insert--> nhưng thanh Equation của em bị ẩn.Ko biết tại lam sao?Anh có thể chỉ cho em cách khắc phục đc ko?

1 thành viên đang đọc chủ đề này

0 thành viên 1 khách 0 thành viên vô danh