Chuyển tới nội dung

cai tieng viet cho may tinh

#1 huuthanh_nghean_hanquoc

Member

• Thành Viên
  • 26 Bài viết:

Đăng 15 April 2007 - 02:17 PM

co anh nao biet cai tieng viet cho toan bo may tinh chi em cai nha!Em cam on nhieu nha <_<

#2 lam râu

Advanced Member

• Thành Viên
  • 69 Bài viết:

Đăng 15 April 2007 - 09:46 PM

Yêu cầu hệ thống:
• Hệ điều hành được hỗ trợ: Windows XP đã cài đặt Service Pack2 (SP2). Các bản Tiếng Anh của Windows XP Professional với SP2, Windows XP Home với SP2 hoặc Windows XP TabletPC Edition với SP2 cần phải được cài đặt trên máy tính của bạn.
• Các tệp script phức hợp phải được cài đặt sẵn trên máy tính của bạn. Hãy chọn “Cài đặt tệp cho script phức hợp và các ngôn ngữ viết từ phải-sang-trái (bao gồm cả tiếng Thái)” từ Tùy chọn Vùng và Ngôn ngữ trong Pa-nen Điều khiển. Bạn sẽ được nhắc đưa vào đĩa CD thiết lập Windows XP. Xem thêm trong các bước cài đặt Windows XP Tiếng Việt dưới đây.
• Có sẵn 4.63 MB không gian trống để tải xuống Gói Giao diện Tiếng Việt cho Windows
• Khoảng 15 MB không gian trống để Cài đặt

Các bước cài đặt Windows XP Tiếng Việt:
1.Khởi động Windows XP, đảm bảo rằng bạn đăng nhập vào máy với người dùng có quyền quản trị (Administrator).
2.Cài đặt Windows XP SP2 nếu bạn chưa cài đặt SP2. Cài đặt hỗ trợ Vùng và Tiếng Việt như ở trên đã hướng dẫn!
3.Tải về Gói Giao diện Tiếng Việt cho Windows (LIPSetup.msi) tại đây :
http://www.box.net/public/5jm71hk9a7

4.Chạy tệp cài đặt LIPSetup.msi
5.Khi xuất hiện hộp hội thoại Thỏa thuận cấp phép, phải chọn Tôi chấp nhận thỏa thuận cấp phép thì mới có thể tiếp tục cài đặt. Bấm phím Tiếp.
6.Khi xuất hiện hộp hội thoại Thông tin cài đặt, đọc kỹ các thông tin trước khi bấm phím Tiếp để tiếp tục.
7.Một hộp hội thoại mới xuất hiện cho phép chọn ổ đĩa sẽ được cài đặt. Có thể bấm phím Tồn đĩa để xem dung lượng đĩa còn trống. Bấm phím Cài đặt để tiếp tục nếu không có gì thay đổi.
8.Khi hộp hội thoại thông báo Gói Giao diện Ngôn ngữ Windows đã được cài đặt thành công, bấm phím OK để đóng.
9.Một hộp hội thoại mới xuất hiện yêu cầu khởi động lại máy tính, Bấm phím Có để khởi động lại máy tính sau khi quá trình hoàn tất.
10.Sau khi khởi động lại máy tính, một giao diện tiếng Việt mới sẽ thay thế giao diện tiếng Anh.Quá trình cài đặt đã hoàn thành tốt đẹp!

Chúc bạn thích thú với hướng dẫn và chương trình này

#3 huuthanh_nghean_hanquoc

Member

• Thành Viên
  • 26 Bài viết:

Đăng 19 April 2007 - 10:55 AM

View Postlam râu, on Apr 15 2007, 11:46 PM, said:

Yêu cầu hệ thống:
• Hệ điều hành được hỗ trợ: Windows XP đã cài đặt Service Pack2 (SP2). Các bản Tiếng Anh của Windows XP Professional với SP2, Windows XP Home với SP2 hoặc Windows XP TabletPC Edition với SP2 cần phải được cài đặt trên máy tính của bạn.
• Các tệp script phức hợp phải được cài đặt sẵn trên máy tính của bạn. Hãy chọn “Cài đặt tệp cho script phức hợp và các ngôn ngữ viết từ phải-sang-trái (bao gồm cả tiếng Thái)” từ Tùy chọn Vùng và Ngôn ngữ trong Pa-nen Điều khiển. Bạn sẽ được nhắc đưa vào đĩa CD thiết lập Windows XP. Xem thêm trong các bước cài đặt Windows XP Tiếng Việt dưới đây.
• Có sẵn 4.63 MB không gian trống để tải xuống Gói Giao diện Tiếng Việt cho Windows
• Khoảng 15 MB không gian trống để Cài đặt

Các bước cài đặt Windows XP Tiếng Việt:
1.Khởi động Windows XP, đảm bảo rằng bạn đăng nhập vào máy với người dùng có quyền quản trị (Administrator).
2.Cài đặt Windows XP SP2 nếu bạn chưa cài đặt SP2. Cài đặt hỗ trợ Vùng và Tiếng Việt như ở trên đã hướng dẫn!
3.Tải về Gói Giao diện Tiếng Việt cho Windows (LIPSetup.msi) tại đây :
http://www.box.net/public/5jm71hk9a7

4.Chạy tệp cài đặt LIPSetup.msi
5.Khi xuất hiện hộp hội thoại Thỏa thuận cấp phép, phải chọn Tôi chấp nhận thỏa thuận cấp phép thì mới có thể tiếp tục cài đặt. Bấm phím Tiếp.
6.Khi xuất hiện hộp hội thoại Thông tin cài đặt, đọc kỹ các thông tin trước khi bấm phím Tiếp để tiếp tục.
7.Một hộp hội thoại mới xuất hiện cho phép chọn ổ đĩa sẽ được cài đặt. Có thể bấm phím Tồn đĩa để xem dung lượng đĩa còn trống. Bấm phím Cài đặt để tiếp tục nếu không có gì thay đổi.
8.Khi hộp hội thoại thông báo Gói Giao diện Ngôn ngữ Windows đã được cài đặt thành công, bấm phím OK để đóng.
9.Một hộp hội thoại mới xuất hiện yêu cầu khởi động lại máy tính, Bấm phím Có để khởi động lại máy tính sau khi quá trình hoàn tất.
10.Sau khi khởi động lại máy tính, một giao diện tiếng Việt mới sẽ thay thế giao diện tiếng Anh.Quá trình cài đặt đã hoàn thành tốt đẹp!

Chúc bạn thích thú với hướng dẫn và chương trình này
Yêu cầu hệ thống:
• Hệ điều hành được hỗ trợ: Windows XP đã cài đặt Service Pack2 (SP2). Các bản Tiếng Anh của Windows XP Professional với SP2, Windows XP Home với SP2 hoặc Windows XP TabletPC Edition với SP2 .VI em con biet qua it ve may tinh ma hien tai em dang o han quoc nen nhung cai nay ko biet hoi ai ,hinh nhu may tinh cua em chi toan tieng han thoi .Cac anh co the cho em biet lam the nao de co windows tieng anh ko ,sau do cai bang tieng viet ko .Cac anh hay cho e biet cu the hon nha em cam on nhieu .Em la dan nghe an nhung ma em con biet it ve may tinh lam

#4 huuthanh_nghean_hanquoc

Member

• Thành Viên
  • 26 Bài viết:

Đăng 19 April 2007 - 06:38 PM

Yêu cầu hệ thống:
• Hệ điều hành được hỗ trợ: Windows XP đã cài đặt Service Pack2 (SP2). Các bản Tiếng Anh của Windows XP Professional với SP2, Windows XP Home với SP2 hoặc Windows XP TabletPC Edition với SP2 .VI em con biet qua it ve may tinh ma hien tai em dang o han quoc nen nhung cai nay ko biet hoi ai ,hinh nhu may tinh cua em chi toan tieng han thoi .Cac anh co the cho em biet lam the nao de co windows tieng anh ko ,sau do cai bang tieng viet ko .Cac anh hay cho e biet cu the hon nha em cam on nhieu .Em la dan nghe an nhung ma em con biet it ve may tinh lam

#5 lam râu

Advanced Member

• Thành Viên
  • 69 Bài viết:

Đăng 19 April 2007 - 09:51 PM

cái này nghe khó ghê bạn hỏi lại mọi người đi

#6 DUYHIEN_CNTT

Advanced Member

• Thành Viên
  • 1,690 Bài viết:

Đăng 19 April 2007 - 11:05 PM

http://tinyurl.com/2yll9m
Bạn down file này về rồi chạy cài đặt. Lưu ý là bạn phải có đĩa hệ điều hành nhá.
Sau đó bạn sẽ có bản win tiếng việt. Còn làm cho nó thành tiếng Anh thì mình cũng chưa biêt làm thế nào.. Chắc là cài lại lái LIP English thôi.

Đố ai định nghĩa được chữ "YÊU"
Có khó gì đâu một buổi chiều
Kề dao vào cổ:"YEU HAY CHẾT !?"
Gật đầu cái rụp thế là "YÊU"

Được đăng ảnh
Được đăng ảnhĐược đăng ảnhĐược đăng ảnh
Được đăng ảnh
Vô thăm Blog của tớ nào Được đăng ảnh

#7 huuthanh_nghean_hanquoc

Member

• Thành Viên
  • 26 Bài viết:

Đăng 26 April 2007 - 06:15 PM

khong le khong dung si nao giup em dc sao giup em voi di nao em het cach voi cai may tinh cua em roi
anh Cong Hung oi giup em voi di nao cai may cua em toan tieng han quoc nen em chiu ko biet lam gi khi no bi loi day <_<

#8 lam râu

Advanced Member

• Thành Viên
  • 69 Bài viết:

Đăng 30 April 2007 - 08:57 PM

đơn giản thôi bạn xin người bán máy ấy họ cho ngay ấy mà nếu ko đc liên lạc với tôi email (huyhoangchuabietyeu@yahoo.com )

#9 aimez

Member

• Thành Viên
  • 28 Bài viết:

Đăng 14 May 2007 - 04:41 PM

Bạn hãy ra quầy bán và mua về đĩa win xp sp2 và tiến hành cài đặt thôi ( nhớ là phiên bản tiếng Anh nhé ).
Sau đó bạn muốn cài phần mềm tiếng việt thì làm theo hướng dẫn của các bác ở trên.
Chúc thành công!

#10 Cánh Chim Trong Bão

Advanced Member

• Thành Viên
  • 218 Bài viết:

Đăng 21 May 2007 - 10:49 PM

Theo tôi được biết thì một số nước như Hàn Quốc họ đặt MicroSoft làm riêng cái Win tiếng Hàn cho họ thì phải (Có thể là họ không thèm dùng tiếng Anh chứ không phải vì họ không biết tiếng Anh. Với lại họ có nhiều tiền mà) Còn dân Việt Nam mình thì chỉ mới can thiệp được bằng cách sửa giao diện cho hao hao tiếng Việt để dùng thôi (VD: những mục Help vẫn là cái tiếng Anh chết tiệt) mà cái Lip của mình thì chỉ sửa được cho Win tiếng Anh chứ tiếng Hàn thì chắc là chịu chết. Vậy nên cố gắng nhờ ai đó kiếm cho cái đĩa Tiếng Anh mà cài ( Đĩa lậu cũng được )

Được đăng ảnh

hat_cat_vang123@yahoo.com

#11 Help_Me

Advanced Member

• Thành Viên
  • 124 Bài viết:

Đăng 26 May 2007 - 09:57 PM

Bạn HuuThanh có thể nói rõ đoạn này đượcko <Hệ điều hành được hỗ trợ: Windows XP đã cài đặt Service Pack2 (SP2). Các bản Tiếng Anh của Windows XP Professional với SP2, Windows XP Home với SP2 hoặc Windows XP TabletPC Edition với SP2 cần phải được cài đặt trên máy tính của bạn.
• Các tệp script phức hợp phải được cài đặt sẵn trên máy tính của bạn. Hãy chọn “Cài đặt tệp cho script phức hợp và các ngôn ngữ viết từ phải-sang-trái (bao gồm cả tiếng Thái)” từ Tùy chọn Vùng và Ngôn ngữ trong Pa-nen Điều khiển. Bạn sẽ được nhắc đưa vào đĩa CD thiết lập Windows XP>
Vi khi mình chạy File LIPSETUP.MSI thì nó đòi hỏi vào CD ROM . Mình cũng chẳng hiểu nó muốn cái gì cả? .Mong bạn nói rõ dùm nhé . Cảm ơn!!

#12 conmatdo

Advanced Member

• Thành Viên
  • 800 Bài viết:

Đăng 27 May 2007 - 11:21 AM

theo tui ko nên xài tiếng việt:
1 Nặng
2. SẼ ko quen với những máy đang dùng tiếng anh
3. Thuật ngữ về thin học sẽ giảm đi

...

Đời mà phải ngán con bò cạp...

1 thành viên đang đọc chủ đề này