Chuyển tới nội dung

Cần Phá PassWord của Excel và Word (2003)

#21 tg2095

Advanced Member

• Thành Viên
  • 2,088 Bài viết:

Đăng 25 June 2009 - 10:35 AM

Tốt nhất, bạn nên gửi file lên đây, ko người này thì người kia sẽ có người giúp được bạn.

#22 Guest_trungsy_*

• Guests

Đăng 02 December 2009 - 05:53 PM

View Postmori, on 05 February 2009 - 12:13 AM, said:

có phải nội dung là : Xin chao. Minh làm quen nha.
langlegoiten
Chào bạn Mori, Mình có tìm được 1 tài liệu cài Protection Password bạn gỡ bỏ giúp mình nhé, mình đang rất cần, mong bạn giúp đỡ!
http://www.mediafire.com/?id2j2noi42n
Nếu có thể bạn mail cho mình nhé: Trungsyk10it@gmail.com

#23 Guest_vuhung71_*

• Guests

Đăng 05 December 2009 - 11:34 AM

View Posttrungsy, on 02 December 2009 - 05:53 PM, said:

Chào bạn Mori, Mình có tìm được 1 tài liệu cài Protection Password bạn gỡ bỏ giúp mình nhé, mình đang rất cần, mong bạn giúp đỡ!
File của bạn mình vẫn mở đc bt ko có protect gì cả.

Kèm ảnh mẫu

• Đính kèm ảnh: hmh.png

#24 thợ săn xa mạc

Advanced Member

• Thành Viên
  • 128 Bài viết:

Đăng 05 December 2009 - 02:54 PM

Theo mình để phá passwod các loại Word/Exel/Powerpoint bản 2000/2003/2007 các bạn có thể dùng:
* Office multi-document Password cracker(version 2.0.0.4) .Các bạn có thể download tại:
File name: Office_Multi_v2.0.0.4_Have_Crack.rar 753KB
http://www.box.net/shared/9nuy248f4d
http://www.mediafire.com/?yntnztwzqml
(Có thể phần mềm Anti-virus của các bạn sẽ phát hiện ra Trọian TR/Spy.21504.G,nhưng theo mình con này cũng không gây nguy hiểm gì đâu(do file crack của Office Multi-document Password ,nói chung các loại Crack phần mềm đều bị các Anti-virus cho vào “sổ đen” cả !)
* Portable Office Password Recovery Toolbox.zip (483 KB).Download tại:
http://www.box.net/shared/tz7nv9qqvm
http://www.mediafire.com/?5z5ywm5rzmm

Loại này thì không có virus gì cả,giải nén chạy ngay không cần cài đặt,theo mình các bạn nên dùng cái này để crack thì tốt hơn !

Mình chọn 2 phần mềm trên vì nó bẻ khóa theo một cách hoàn toàn khác với các phần mềm thông thường :
- Ưu điểm: crack cực kỳ nhanh,do nó sẽ gửi các thông tin trong quá trình phân tích lên Server của nó để bẻ hộ chúng ta,CPU của chúng ta sẽ không phải chạy làm gì cho “nhọc” cả,hơn nữa Server của họ thì hiển nhiên là “mạnh” hơn CPU của chúng ta rất nhiều lần,do đó quá trình crack “brutforce” sẽ nhanh hơn rất nhiều. Chúng ta cũng chẳng cần phải tốn công “đoán già đoán non” xem cái tài liệu “cứng đầu” kia dùng mật khẩu gồm những ký tự nào, độ dài mật khẩu là bao nhiêu v.v… Sau khi bẻ xong,nó sẽ tự động tạo ra file “đã bẻ khóa” của tài liệu cho chúng ta xem.Còn nếu các bạn muốn biết nó kết nối đến server nào, các bạn chỉ cần mở nó lên,cho nó một tài liệu word bất kỳ có đặt mật khẩu để cho nó bẻ,ngay khi nó bắt đầu bẻ,chúng ta vào "Command prompt" gõ lệnh netstat -bn là biết nó kết nối đến Server nào ngay ! Theo mình kiểm tra thì :
Office multi-document Password cracker kết nối đến 198.63.210.48, cổng 80
Portable Office Password Recovery Toolbox kết nối đến 208.67.219.136 cổng 80
Server nó kết nối đến cũng có thể thay đổi,tùy thuộc vào phiên bản của phần mềm !

Mình đã thử dùng nó để bẻ tài liệu Word 2003 với mật khẩu ngẫu nhiên dài 30 ký tự(bao gồm cả những ký tự đặc biệt,nó bẻ rất "ngon lành" ! Mật khẩu dài 30 ký tự ngẫu nhiên nó còn bẻ được,nói gì mật khẩu dài 10-15 ký tự mà chúng ta hay dùng !

*Tuy nhiên điều mình muốn nói với các bạn không phải là cách bẻ khóa,mà là cách chống bẻ khóa. Nguyên nhân khiến các tài liệu bị bẻ khóa là do khi đặt mật khẩu,chúng ta thường chỉ vào "Secutity Option" rồi đặt mật khẩu luôn,mà lại không chú ý tới cái nút "Advanced" bên cạnh ! Nếu các bạn không bấm chọn "Advanced" thì tài liệu được mã hóa theo phương pháp "Office 97/2000 Compatible". Đây là phương pháp mã hõa "yếu nhất" (do phải tương thích với phương pháp mã hóa của Word 97 từ thời "cổ lỗ sĩ",để khi người dùng word 97 mở ra,nếu ta cho họ mật khẩu thì họ cũng mở được !).

Để không bị các phần mềm trên kia bẻ,các bạn chỉ cần chú ý khi đặt mật khẩu,không nên "vội vã" đặt mật khẩu luôn,bỏ thêm "vài giây" bấm vào nút "Advanced" bên cạnh,và chọn phương pháp mã hóa khác. Theo mình tốt nhất nên dùng "RC4,microsoft Enhanced RSA and AES Cryptography Provider(Prototype)" ,key length:128 .Với lựa chọn như này thì khi mở bằng các phần mềm nói trên, nó sẽ báo lỗi ngay lập tức:
Được đăng ảnh

Tuy nhiên vì Word(hay Office nói chung)không phải là phần mềm chuyên về mã hóa,nên nó chỉ bảo vệ được mức nào thôi,muốn an toàn hơn,các bạn nên dùng những phần mềm chuyên dụng khác (bét nhất cũng phải là AES-256 bit).Nếu cẩn thận các bạn có thể dùng TrueCrypt(phần mềm mã hóa miễn phí,có rất nhiều chức năng) để tạo ổ ảo lưu các tài liệu của mình !

GOOD LUCK !

Điều khó nhất trên đời là làm một trang nam tử
Ý chí vững vàng mà tình cảm mênh mang...

Được đăng ảnh

#25 Guest_trungsy_*

• Guests

Đăng 08 December 2009 - 04:07 PM

View Postvuhung71, on 05 December 2009 - 11:34 AM, said:

File của bạn mình vẫn mở đc bt ko có protect gì cả.
Có đấy bạn ạ, bạn có thể mở được ra nhưng khi sửa chữa thì nó hỏi mật khẩu Unportec gì đó, mình dùng OPRTbox30 thì nó đòi key nên không phá được bạn có key của phần mềm ầy thì gửi cho mình nhé. Cảm ơn trước!

#26 Guest_vuhung71_*

• Guests

Đăng 08 December 2009 - 08:52 PM

Đã có file cho bạn mà có thể thay đổi nội dung.
Mình ko có key của OPRTbox30

http://www.mediafire.com/?tmnnojkwz2j

#27 Guest_trungsy_*

• Guests

Đăng 10 December 2009 - 08:33 AM

View Postvuhung71, on 08 December 2009 - 08:52 PM, said:

Đã có file cho bạn mà có thể thay đổi nội dung.
Mình ko có key của OPRTbox30

http://www.mediafire.com/?tmnnojkwz2j
Vậy làm thế nào mà bạn lại phá được mật khẩu thế, có thể nói về cách làm cho anh em học hỏi được không?

#28 Guest_vuhung71_*

• Guests

Đăng 10 December 2009 - 04:36 PM

View Posttrungsy, on 10 December 2009 - 08:33 AM, said:

Vậy làm thế nào mà bạn lại phá được mật khẩu thế, có thể nói về cách làm cho anh em học hỏi được không?
MÌnh ko phá pass. Chỉ đơn giản là; bôi đen toàn bộ/ copy/ paste sang bản Word khác rồi lưu lại thế là ok :D

#29 tribang

Newbie

• Thành Viên
  • 1 Bài viết:

Đăng 21 January 2010 - 01:28 PM

Link phần mềm đã có crack cho các bạn đây mình cũng crack được rồi, thật dễ giàng:
Mình vừa vào blog share3dvn.tk trong mục chuyên đề "thủ thuật" ở đó có link này :

http://www.4shared.c...a_password.html

Chú ý : + muốn sử dụng được máy tính của bạn phải kết nối internet nhé!
+ Font giao diện là tiếng Trung nên hơi khó nhìn

Chúc các bạn thành công nhé!

#30 Guest_Nguyen Mai Anh_*

• Guests

Đăng 15 April 2010 - 02:23 PM

View Postvuhung71, on 10 April 2009 - 11:14 AM, said:

e cảm ơn cái link của anh vuhung lắm lắm.file word e mở ngon rùi:)

#31 Guest_Darkshield_*

• Guests

Đăng 15 April 2010 - 03:58 PM

View Postthientankt, on 22 May 2008 - 11:55 PM, said:

hahah pasword cho office ưa

thật là 1 chủ đề cũ rích vì cái này tôi chỉ cần bẻ trong 10s-20s là xong 1 file rồi

Vậy mà mọi người cứ ngồi đâybàn tán hoài

Cty Thiên Tân
chém không biết ngượng mồm

#32 khaihoanland

Newbie

• Thành Viên
  • 1 Bài viết:

Đăng 11 June 2010 - 02:52 PM

View Postlanglegoiten, on 01 June 2008 - 12:47 PM, said:

Mở file lỡ quên password

Xem hình
Đối với các file dữ liệu quan trọng, đa số người dùng thường chọn cách đặt password để bảo vệ chúng khỏi những cặp mắt tò mò.

Tuy nhiên, sau một thời gian không mở file, nhiều người dùng đã quên mất password. Nếu chẳng may rơi vào tình trạng này, bạn thử dùng các chương trình dưới đây, mức độ thành công phụ thuộc vào số ký tự có trong password đã đặt.

File Word, Excel, Access

Đối với các file văn bản soạn thảo bằng Word, file bảng tính tạo ra từ Excel, file cơ sở dữ liệu lập từ Access có password lúc mở file (hiện cửa sổ yêu cầu nhập password), bạn dùng chương trình Accent Office Password Recovery (www.soft32. com/download/63-59340/aofpr_setup.exe) và mất một khoản thời gian đợi nó dò tìm password đã đặt trong file.

Sau khi cài đặt và chạy chương trình, bạn bấm menu File>Open, chọn file *.doc, *.xls, *.mdb, *.mde cần thực hiện. Bấm nút Task setup (hoặc Ctrl+T), chọn giá trị 1 trong ô Minimal length để bắt đầu dò tìm password từ 1 ký tự, rồi đánh dấu chọn trước các nhóm ký tự có thể có trong password như: lower case (password chứa toàn chữ thường), upper case (chữ in hoa), numbers (số), space (có khoảng trống), other symbols (các ký tự đặc biệt không có trong các nhóm trước), users (những ký tự biết chắc có dùng trong password), bấm OK. Sau đó, bấm nút Start a search (hoặc bấm menu Search>Start) và đợi kết quả. Thời gian dò tìm password phụ thuộc vào số ký tự có trong password và cách chọn nhóm ký tự có thể dùng trong password, nếu password chứa nhiều ký tự thì thời gian tìm sẽ rất lâu, hoặc sẽ mất nhiều thời gian nếu bạn chọn nhiều nhóm ký tự mặc dù số ký tự đặt password là ít, thậm chí tìm không ra password nếu bạn chọn sai nhóm ký tự. Do vậy, tốt nhất là bạn chọn từng nhóm một để dò, hoặc chọn nhiều nhất là 2 nhóm, 3 nhóm.

File nén dạng RAR, ZIP, ACE

File nén dạng này thường tạo ra bằng chương trình WinRAR (www.rarlab.com/ download.htm). Thay vì phải đặt password cho từng file, hoặc chương trình tạo file không có chức năng đặt password mở file, người ta sẽ chép tất cả các file cần bảo vệ vào một thư mục rồi dùng WinRAR để nén file và đặt password chống mở file nén. Do cơ chế của WinRAR khác với các chương trình khác nên bạn phải dùng các chương trình có chức năng dò tìm password file RAR để thực hiện.

Bạn có thể dùng chương trình RAR Password Cracker (www.soft32.com/download_11475.html). Cửa sổ làm việc của chương này rất đơn giản, bạn bấm nút Load RAR archive, chọn file nén dạng RAR cần thực hiện, bấm nút Add to project, bấm nút Next, chọn nhóm ký tự chứa password, bấm nút Finish và đợi kết quả.

Nếu file nén không ở dạng ZIP, ACE, ARJ bạn phải dùng chương trình Advanced Archive Password Recovery (http://tinyurl.com/4mgt3e) hoặc Advanced Arj Password Recovery (www.elcomsoft.com/archpr.html).

File sách điện tử dạng PDF

Để dò tìm được password đã đặt trong file PDF, bạn cần dùng chương trình Acrobat Key (www.brothersoft.com/acrobat-key-download-87705.html). Sau khi cài đặt và chạy chương trình, bạn bấm nút Recover và chọn file PDF cần thực hiện. Ngay lập tức, chương trình sẽ dò tìm password với nhóm ký tự đã thiết lập sẵn. Do vậy, nếu kết quả là không tìm thấy, bạn bấm menu Edit>Settings (hoặc nút Settings trên thanh công cụ) và lần lượt bấm các thẻ trong cửa sổ hiện ra để chọn các nhóm ký tự chứa password.

Ngoài chương trình này, bạn có thể dùng chương trình Advanced PDF Password Recovery Pro (www.soft32.com/download_8142.html).

File PST của chương trình Microsoft Outlook

Nếu lỡ quên password đã thiết lập trong các account mail của chương trình Microsoft Outlook, bạn dùng chương trình Advanced Outlook Password Recovery (www.tucows.com/preview/333241) để dò.

Dò password từ các dấu sao

Đối với những chương trình có chức năng nhớ password như Word, Excel, Outlook Express, trình duyệt web… ô trống chứa password sẽ hiện số ký tự dấu sao (*) tương ứng với số ký tự có trong password. Khi gặp trường hợp này, bạn dùng chương trình Caption-it (http:// tinyurl.com/3g86j4) để bắt các ký tự dấu sao hiện nguyên hình trên cửa sổ làm việc của Caption-it. Cách thực hiện cũng khá dễ dàng, bạn chỉ việc cài và chạy chương trình này, sau đó chạy chương trình đã lưu password và vào mục thiết lập password rồi bấm chuột lên ô chứa dấu sao, ngay lập tức password sẽ hiện ra.

Lưu ý: Khi thực hiện dò tìm password trong các file đã lỡ quên, để không mất thời gian dò tìm password, bạn thử nghĩ lại thói quen thường đặt password và chọn nhóm ký tự có chứa password. Nếu bạn quen đặt password dài, nhiều hơn 8 ký tự gồm ký tự và chữ số (hoặc dùng tiếng Việt có dấu trong password) thì không nên lãng phí thời gian tìm lại password, vì khả năng tìm được là rất thấp hoặc phải mất vài chục năm mới tìm ra!

Theo KHPT

mình có file word 2003 nặng tới 29 000 KB lận, bạn xóa Password được không vậy, nếu được mình xin hậu tạ, ních yahoo: khaihoanland_pmh , dt 0902.65.65.68

#33 Guest_vuhung71_*

• Guests

Đăng 11 June 2010 - 05:26 PM

Bạn dùng phần mềm phía trên để phá pass nhé.

#34 vuongvuong

Newbie

• Thành Viên
  • 4 Bài viết:

Đăng 07 April 2011 - 10:53 AM

View Posttrungsy, on 02 December 2009 - 05:53 PM, said:

bac nao can pha pass thi cu mail cho minh

Email: vuongvi2000@yahoo.com
Nick Yahoo: vuongvi2000
DT:0918.415.072
ok pha pass pro luon

#35 vuongvuong

Newbie

• Thành Viên
  • 4 Bài viết:

Đăng 11 April 2011 - 02:35 PM

bac nao can pha pass thi cu mail cho minh

Email: vuongvi2000@yahoo.com
Nick Yahoo: vuongvi2000
DT:0918.415.072
ok pha pass pro luon

#36 vuongvuong

Newbie

• Thành Viên
  • 4 Bài viết:

Đăng 28 March 2013 - 05:19 PM

Chuyên phá pass word - Excel - Office
bạn nào quên pass hoặc không phá được thì cứ gởi file cho mình bảo đảm ok 100%
Email: pallet8vinh@gmail.com hoặc vuongvi2000@yahoo.com
ĐT: 0918 415 072

#37 vuongvuong

Newbie

• Thành Viên
  • 4 Bài viết:

Đăng 28 March 2013 - 05:20 PM

#38 Nhân Designer

SHARE FOR ALL

• Thành Viên
  • 482 Bài viết:

Đăng 11 April 2013 - 09:34 AM

Bạn nào cần phá password của excel hoặc password thì gửi file vào email buichinhan@gmail.com sau đó nhắn tin tới số điện thoại 0915.555.977 (nếu cần gấp) nhé !
Tin tức Việt Nam | Cổng thông tin Kinh tế - Văn hoá - Xã hội Việt Nam

#39 vuongvuong

Newbie

• Thành Viên
  • 4 Bài viết:

Đăng 23 April 2013 - 06:05 PM

1 thành viên đang đọc chủ đề này

0 thành viên 1 khách 0 thành viên vô danh