Chuyển tới nội dung

Cách mở khóa cho tài khoản Yahoo!

#1 Công Hùng

Administrator

• Admin
  • 15,677 Bài viết:

Đăng 04 December 2004 - 03:45 PM

Cách mở khóa cho tài khoản Yahoo!

Khi đăng nhập hòm thư Yahoo! Mail hoặc trình nhắn tin tức thời Yahoo! Messenger, bỗng dưng bạn nhận được thông báo “Your account has been locked for security reasons” và không thể đăng nhập. Đừng hoảng hốt, tài khoản của bạn chỉ bị khóa tạm thời vì lý do bảo mật.

Tại sao tài khoản bị khóa?

Tin tặc hiện sử dụng rất nhiều phần mềm dò tìm mật khẩu bằng phương pháp thử tuần tự tổ hợp các ký tự. Ví lý do bảo mật, Yahoo chỉ cho phép bạn nhập sai password tối đa 8 lần. Quá số lần trên, account của bạn sẽ được tự động khóa lại và chỉ hoạt động bình thường trở lại 12 giờ đồng hồ sau đó. Lợi dụng tính năng bảo mật này của Yahoo, một số hacker đã viết các chương trình cho phép khóa account Yahoo của bất kỳ ai. Để đối phó, xin giới thiệu 2 cách mở khoá:

1. Án binh bất động: Như đã nói ở trên, tài khoản của bạn chỉ bị khóa tạm thời trong vòng 12 giờ đồng hồ. Do đó bạn không cần phải làm gì cả, sau khoảng thời gian này tài khoản sẽ hoạt động trở lại bình thường.

2. Mở khóa bằng mã kích hoạt được cung cấp sẵn: Bạn hãy truy cập vào địa chỉ http://mail.yahoo.com. Hãy chắc rằng tại dòng Sign-in Mode, chế độ Standard đang được chọn (nếu ở chế độ Secure bạn sẽ không thể mở khóa được). Sau đó bạn nhập vào Yahoo! ID & password của account muốn mở khóa trong các ô tương ứng và bấm nút Sign In.

Cho dù bạn nhập đúng password đi chăng nữa, trang web cũng sẽ báo lỗi “Login Failed. Please use the correct password and type the word you see in the picture below”. Xin hãy bình tĩnh và nhìn xuống phía dưới khung đăng nhập, bạn sẽ thấy xuất hiện thêm một hình có chứa một từ tiếng Anh ngẫu nhiên. Hãy gõ thật chính xác từ này vào ô Word you see below. Kế đến nhập lại ID và password trong các ô tương ứng. Cuối cùng bạn bấm nút Sign In và chờ xem kết quả...

Nếu trang web vào được màn hình Inbox quen thuộc thì xin chúc mừng bạn, account của bạn đã được “giải thoát”. Từ nay bạn có thể sử dụng lại bình thường các dịch vụ của Yahoo! như Yahoo! Mail, Yahoo! Messenger, Yahoo! Photos...

ĐC - ST
*********************************************************************************
CÔNG TY CỔ PHẦN NGHỊ LỰC SỐNG
Thiết kế Website - Dịch vụ cung cấp vé máy bay - Hoà nhập toàn diện cho người khuyết tật - Chia sẻ cÔng nghệ

#2 toanlac

Newbie

• Thành Viên
  • 5 Bài viết:

Đăng 13 August 2005 - 12:38 PM

anh Hung` oi
hom` thu* cua? em bi. no?
nghia~ la` em ko the? viet' mail dc cho nguoi` khac'
cung~ nhu ko nhan dc mail cua? nguoi` khac'
thi` bay gio` em fai? lam` sao de? lam` lai hom` thu cua? em
cam on anh nhieu`

#3 salevn

Newbie

• Thành Viên
  • 3 Bài viết:

Đăng 17 September 2005 - 11:23 AM

vô đây đi
http://www35.websamba.com/nguoitoithuong/h...rumid=19&id=360

#4 tongthanhluong

Member

• Thành Viên
  • 14 Bài viết:

Đăng 19 October 2005 - 11:49 PM

hi! co ai giúp mình ko với? hôm nay mình đăng nhập vào yahoo mà ko hiểu vì lí do gì mình ko thể vào yahoo được. mình bi người ta khóa nick hay đổi password vay? mình nhớ là lần trước sign out minh đã ra rất câen thận rùi mờ

#5 mtv2005n

Member

• Thành Viên
  • 26 Bài viết:

Đăng 23 October 2005 - 08:14 AM

đúng rồi làm vậy là đúng anh hùng hay quá

• Guests

Đăng 17 November 2005 - 12:47 PM

forum mình lúc này sao buồn vậy, chẳng thấy có chiêu gì mới cả.

hhic, có ai giúp mình với ko. Mọi khi vẫn dùng account vào yahoo messeger bình thường mà, sao hôm nay cứ báo sai pass hoài à

Mình chắc chắn là ko bị hack pass đâu vì mình đăng nhập vào mail vẫn được nhưng sao vào YM thì ko

hic, mình làm theo cách của conghung rồi nhưng vẫn ko được, có ai giúp mình ko, làm sao đây.

#7 Công Hùng

Administrator

• Admin
  • 15,677 Bài viết:

Đăng 17 November 2005 - 01:13 PM

Dùng soft này để mở khóa nick

File đính kèm

*********************************************************************************
Thiết kế Website - Dịch vụ cung cấp vé máy bay - Hoà nhập toàn diện cho người khuyết tật - Chia sẻ cÔng nghệ

• Guests

Đăng 18 November 2005 - 11:29 AM

Thanks anh Hung, soft này em chưa test nữa, nhưng cái YM thì em vào được rồi :D
Nhưng dù sao cũng thanks anh nhiều

#9 mtv2005n

Member

• Thành Viên
  • 26 Bài viết:

Đăng 21 December 2005 - 08:57 AM

[QUOTE]annie ghê vậy sao có gì đâu nhịn chat 1 ngày thui ah

#10 dht228

Newbie

• Thành Viên
  • 4 Bài viết:

Đăng 27 December 2005 - 09:16 AM

Anh Hùng ơi !!! sao nick yahoo của em ko vào được room chat . No's toàn báo là " This request was refused ". Anh giúp em với nhé... Cảm ơn anh nhiều...

#11 Công Hùng

Administrator

• Admin
  • 15,677 Bài viết:

Đăng 27 December 2005 - 12:46 PM

Có 2 trường hợp
1/ Do lỗi tường lửa ( vào Messenger / Preferecens / Connection / chon no proxy)
2/ Khi lập nick bạn chọn dưới 18 tuổi (chưa đến tuổi đi chat) nên bị vậy, hãy mở mail mà sửa lại tuổi

#12 dht228

Newbie

• Thành Viên
  • 4 Bài viết:

Đăng 28 December 2005 - 01:32 AM

Mở mail sửa lại tuổi như thế nào ạ???

#13 romanticboy_k54_dhsphn

Newbie

• Thành Viên
  • 7 Bài viết:

Đăng 18 June 2006 - 06:34 PM

conghung, on Nov 17 2005, 01:13 PM, said:

Dùng soft này để mở khóa nick
Cái đó sao em khong dùng đựoc hả anh Hùng? Em cung~ co' nick bi mất pass là: "diemxua_halanphong_419" nhờ các bậc tiền bối giúp em nhé! gửi cho em vào nick Y!M "muaphudu_2000_2003". Xin chân thành cảm on!

#14 hoainghi

Newbie

• Thành Viên
  • 2 Bài viết:

Đăng 22 August 2006 - 09:10 PM

lam sao de lay lai password ,khi minh quen nhung acount cua minh truoc day

#15 cong_chua_madona

Newbie

• Thành Viên
  • 1 Bài viết:

Đăng 24 July 2009 - 08:38 PM

tài khoản yh của bị sao ấy e nghĩ có lẽ bị khóa do nguyên nhân trên của a hùng nêu ra. nhưng có thông báo trg hộp mail của e là chỉ khóa trg vòng 12h , nhg đến bây h đã gần 2 tháng rồi mà vẫn ko thấy mở khóa, tuy nhiên e đăng nhập trg trang web của yh thì vào dc. còn messenger vào mãi ko dc, có cách nào giúp e nhé. thanks

2 thành viên đang đọc chủ đề này

0 thành viên 2 khách 0 thành viên vô danh