Chuyển tới nội dung

Kiểm tra nick ẩn Yahoo!

#1 Công Hùng

Administrator

• Admin
  • 15,677 Bài viết:

Đăng 07 December 2004 - 08:45 AM

Buddy Spy 2.0
Kiểm tra nick Yahoo! Messenger đang trực tuyến

Đây là một tiện ích nhỏ giúp bạn kiểm tra người dùng Yahoo! Messenger có online hay không, kể cả đang “tàng hình – invisible”. Nó cũng cho bạn biết người đó có bật webcam và có đang ở trong phòng chat nào không. Tương thích mọi Windows, không cần cài đặt, tải tại www.echip.com.vn (111KB).

76114 (Tiền Giang)
*********************************************************************************
CÔNG TY CỔ PHẦN NGHỊ LỰC SỐNG
Thiết kế Website - Dịch vụ cung cấp vé máy bay - Hoà nhập toàn diện cho người khuyết tật - Chia sẻ cÔng nghệ

#2 Guest_maximum_*

• Guests

Đăng 13 August 2005 - 11:13 AM

anh à ! Em add nick đó vào rồi nhưng ko bít cách kiểm tra anh. Đánh nick vào rồi nhưng ko thấy nó trả lời..anh hướng dẫn giùm em cách làm nhá.. thank !!

#3 Công Hùng

Administrator

• Admin
  • 15,677 Bài viết:

Đăng 18 August 2005 - 10:26 AM

Do Hoang Nam, on Aug 18 2005, 03:42 AM, said:

trơ`i sao hôm nay sui sẻo thế link nào cũng hỏng hay tại tui sui nhỉ dơ cái nào cũng hong được ac.

<{POST_SNAPBACK}>

THÔNG BÁO TẠM NGƯNG TẢI PHẦN MỀM MIỄN PHÍ

Vì lý do bảo trì máy chủ, e-CHÍP tạm ngưng phục vụ các bạn tải phần mềm trong kho Phần mềm miễn phí. Mong bạn đọc e-CHÍP thông cảm.

Buddy Spy - Công cụ giúp bạn biết chính xác các thông tin về bạn chat

Với Buddy Spy, bạn còn có thể biết được bạn chat của mình có offline thật sự hay không hay là đang ở trạng thái ẩn (invisible).

Cách sử dụng Buddy Spy rất đơn giản, bạn có thể làm như sau:

- Bạn khởi động Buddy Spy, bấm chọn mục “Configure”.

- Trong cửa sổ Configure, bạn nhập tên tài khoản Yahoo! Messenger của bạn vào ô “User Name” và mật khẩu vào ô “Password” rồi bấm “Login…”

- Nếu đăng nhập thành công thì bạn sẽ được Buddy Spy tự chuyển sang mục Buddy Spy.

- Trong cửa sổ Buddy Spy, bạn nhập tên tài khoản Yahoo! Messenger cần kiểm tra vào mục “User Settings”, và bấm chọn các thông tin cần kiểm tra ở mục “Scan Settings”.

- Nhập và chọn xong bạn bấm nút “Scan”. Ngay sau đó, Buddy Spy sẽ báo cho bạn biết các thông tin chính xác mà bạn cần kiểm tra về các bạn chat của mình.

Buddy Spy phiên bản 2.1 tương thích với mọi Windows. Dung lương tập tin cài đặt là 1.2 MB. Bạn có thể tải về dùng miễn phí từ địa chỉ: http://www.softpedia.com/progDownload/Budd...load-17167.html

Nguyễn Cao
thanhnien.com.vn
*********************************************************************************
Thiết kế Website - Dịch vụ cung cấp vé máy bay - Hoà nhập toàn diện cho người khuyết tật - Chia sẻ cÔng nghệ

#4 norain1985

Member

• Thành Viên
  • 21 Bài viết:

Đăng 27 August 2005 - 11:45 PM

Mình có phiên bản BuddySpy 2.2.07 (Update Aug 07 2005) đây

http://www.snapfiles...d.php?id=108635

#5 tiengsetaitinh_mdp

Newbie

• Thành Viên
  • 2 Bài viết:

Đăng 26 December 2005 - 11:24 PM

ủa sao mình sài chương trình Buddy spy2.0 lúc thì dowload được lúc thì không vậy? báo lỗi "Component MSWINSCK.OCX or one of its dependencies not correctly registered:a file is missing or invalid" là sao vậy có ai giúp tui không hichic? cho tui biết vì sao thế? hình như là thiếu file...nhưng sao có lúc lại có thể dowload được nhưng chép vào usb ngày hôm sau lại thấy báo lỗi đó nữa? có bạn nào có chương trình nào hay và hiệu quả nữa không cho mình xin với....

#6 Công Hùng

Administrator

• Admin
  • 15,677 Bài viết:

Đăng 27 December 2005 - 12:25 PM

Máy tính của bạn bị thiếu file MSWINSCK.OCX

DL ở đây, chép vào windows / system32

http://www.ascentive.com/support/new/suppo...me=MSWINSCK.OCX

#7 tiengsetaitinh_mdp

Newbie

• Thành Viên
  • 2 Bài viết:

Đăng 28 December 2005 - 01:24 AM

ừh được rồi cảm ơn Hùng nhiều nha hihi :P
đúng là chỉ có cái bảng 2.0 này là dễ xài mấy cái kia hình như không công hiệu và hay bị treo thì phải....

#8 Rai

Advanced Member

• Thành Viên
  • 91 Bài viết:

Đăng 31 December 2005 - 11:23 PM

add nick này nè
ymsgbuddy*
ymsgbudy*
* là 1,2,3,4,5 hoặc 6,add nick nào cũng dc
sau đó gõ lệnh /help để xem giúp đỡ
kiểm tra off: /s nick
vd: /s conghungcom

#9 Công Hùng

Administrator

• Admin
  • 15,677 Bài viết:

Đăng 03 January 2006 - 01:38 AM

Xem bạn chat có online hay mở webcam

Để thực hiện việc này, bạn có thể dùng nhiều cách như sử dụng phần mềm Yahoo buddy Spy để xem bạn chat trong Y!M List của mình có online hoặc mở webcam hay không. Tuy nhiên trong nhiều trường hợp, bạn đang muốn chat với người bạn nào của mình mà trong tay lại không có bất kỳ công cụ nào thì thủ thuật nhỏ dưới đây sẽ giúp bạn thực hiện công việc trên một cách dễ dàng.

Đầu tiên bạn Add thêm nick tên là ymsgbudy3 vào trong Y!M của mình (mặc định nick này sẽ luôn online 24/24)

Khi nào bạn muốn kiểm tra một nick nào đấy có trong Y!M List của mình, bạn chỉ việc gửi tin nhắn vào ymsgbudy3 với các từ khóa sau:

/s nick : muốn kiểm tra xem có online hay không

/webcam nick : muốn kiểm tra xem có mở webcam hay không

ví dụ bạn muốn kiểm tra nick nightingaleofsea@yahoo.com có online hay không, thì bạn chỉ việc gửi tin nhắn đến nick ymsgbudy3 với nội dung /s nightingaleofsea. Ngay lập tức nó sẽ trả lời cho bạn biết nick bạn vừa kiểm tra có online hoặc offline hay không.

(Theo LBVMVT)

#10 Công Hùng

Administrator

• Admin
  • 15,677 Bài viết:

Đăng 28 January 2006 - 07:31 PM

Download Buddy Spy 2.2.10 RC 1 <= phiên bản mới
http://www.scanwith....y_2.2.10RC1.zip

Download [ Buddy Spy 2.2.09 ]
http://www.scanwith....ySpy_2.2.09.zip

#11 hivongqb

Newbie

• Thành Viên
  • 4 Bài viết:

Đăng 31 January 2006 - 07:36 PM

bác hùng ơi sao máy của em mở nó ra thì hiện msvbvm60.dll ........... là sao hả bác??????????

#12 Công Hùng

Administrator

• Admin
  • 15,677 Bài viết:

Đăng 01 February 2006 - 04:31 PM

hivongqb, on Jan 31 2006, 07:36 PM, said:

bác hùng ơi sao máy của em mở nó ra thì hiện msvbvm60.dll ........... là sao hả bác??????????

Bạn tải file msvbvm60.dll ở đây đem về C:\WINDOWS\system32
http://www.dll-files....shtml?msvbvm60

#13 Guest_Mr - Hưởng_*

• Guests

Đăng 04 February 2006 - 12:51 PM

conghung, on Jan 3 2006, 01:38 AM, said:

Xem bạn chat có online hay mở webcam

Để thực hiện việc này, bạn có thể dùng nhiều cách như sử dụng phần mềm Yahoo buddy Spy để xem bạn chat trong Y!M List của mình có online hoặc mở webcam hay không. Tuy nhiên trong nhiều trường hợp, bạn đang muốn chat với người bạn nào của mình mà trong tay lại không có bất kỳ công cụ nào thì thủ thuật nhỏ dưới đây sẽ giúp bạn thực hiện công việc trên một cách dễ dàng.

Đầu tiên bạn Add thêm nick tên là ymsgbudy3 vào trong Y!M của mình (mặc định nick này sẽ luôn online 24/24)

Khi nào bạn muốn kiểm tra một nick nào đấy có trong Y!M List của mình, bạn chỉ việc gửi tin nhắn vào ymsgbudy3 với các từ khóa sau:

/s nick : muốn kiểm tra xem có online hay không

/webcam nick : muốn kiểm tra xem có mở webcam hay không

ví dụ bạn muốn kiểm tra nick nightingaleofsea@yahoo.com có online hay không, thì bạn chỉ việc gửi tin nhắn đến nick ymsgbudy3 với nội dung /s nightingaleofsea. Ngay lập tức nó sẽ trả lời cho bạn biết nick bạn vừa kiểm tra có online hoặc offline hay không.

(Theo LBVMVT)

Quá tuyệt vời, rất đơn giản nhưng lại hiệu quả cao.
Nếu kiểm tra nick mà nó báo là: Invalid nick! tức là thằng cha mà mình check nó như nào đây?
Check các nick khác thấy nó chỉ báo có hai loại là online và offline, tự nhiên đẻ ra cái ông này chẳng hiểu nên hiểu như nào đây??
Nhưng xài cái này là đơn giản và hiệu quả nhất, chẳng đỡ tốn công dow các chương trình kia về và cũng đỡ tốn Ram chạy máy.
Quá cool!

#14 Công Hùng

Administrator

• Admin
  • 15,677 Bài viết:

Đăng 04 February 2006 - 10:16 PM

Invalid <= thằng này là nick ảo hử ?

#15 Hien Vinh

Newbie

• Thành Viên
  • 1 Bài viết:

Đăng 10 February 2006 - 10:43 AM

Anh Hùng ơi, em xài nick để kiểm tra không được, xài buddy spy cũng không xong, anh chỉ em chương trình khác dùm em được không :lol:

#16 Công Hùng

Administrator

• Admin
  • 15,677 Bài viết:

Đăng 10 February 2006 - 12:15 PM

Hiện nay, iFlashIM hoạt động với các nick: iFlashIM1, iFlashIM2, iFlashIM3, iFlashIM4, iFlashIM5. Bạn hãy thêm 5 nick này vào danh sách bạn bè trong YM, và nhắn "/help" hoặc "/viethelp" (không nhắn 2 dấu nháy) cho nick nào online sẽ biết các câu lệnh và cách sử dụng

#17 Guest_babylovely_*

• Guests

Đăng 07 July 2006 - 01:32 PM

Anh Hùng ơi em thấy anh mỗi lần hướng dẫn cái gì thì anh ví dụ cụ thể ra luôn được không. Chứ anh nói vậy có người hiểu và không hiểu nên làm không được đó anh.

Đã tải về được rồi nhưng khi loging vào thì hiện ra thông báo là: "MSWINSCK.OCX or one of its dependencies not correctly registered: a file is mising or invalid.
Theo như anh HÙng nói là máy bị thiếu chương trình win gì đó, chạy theo đường dẫn mà anh Hùng chỉ rồi cài luôn vào windows/system32 rùi nhưng sao vẫn không được nè. có ai chỉ cho mình không. mình làm không được nè.

#18 BaoPhuong08

Member

• Thành Viên
  • 15 Bài viết:

Đăng 12 July 2006 - 09:11 PM

<_< Em ko có ý định gì xấu xa, nhưng mà liệu có ai bít cách gì để xem được information của bạn chat ko ???? Mấy cái Profiles Yahoo cung cấp chán wá......chẳng có gì trong đó cả.......Còn nếu tìm nick của người đó trong Google lại càng ko có gì !!!!! Ai bít cách nào chỉ cho em và mọi người với....... ;)

#19 Công Hùng

Administrator

• Admin
  • 15,677 Bài viết:

Đăng 13 July 2006 - 01:28 PM

babylovely, on Jul 7 2006, 01:54 PM, said:

Đã tải về được rồi nhưng khi loging vào thì hiện ra thông báo là: "MSWINSCK.OCX or one of its dependencies not correctly registered: a file is mising or invalid.
Theo như anh HÙng nói là máy bị thiếu chương trình win gì đó, chạy theo đường dẫn mà anh Hùng chỉ rồi cài luôn vào windows/system32 rùi nhưng sao vẫn không được nè. có ai chỉ cho mình không. mình làm không được nè.

Bạn tải file sau về máy, lưu vào windows/system32
http://www.ascentive...ib/MSWINSCK.OCX

BaoPhuong08, on Jul 12 2006, 09:11 PM, said:

<_< Em ko có ý định gì xấu xa, nhưng mà liệu có ai bít cách gì để xem được information của bạn chat ko ???? Mấy cái Profiles Yahoo cung cấp chán wá......chẳng có gì trong đó cả.......Còn nếu tìm nick của người đó trong Google lại càng ko có gì !!!!! Ai bít cách nào chỉ cho em và mọi người với....... ;)

Không được đâu bạn ơi

#20 hanh phuc

Newbie

• Thành Viên
  • 2 Bài viết:

Đăng 23 August 2006 - 01:35 AM

mình dùng cái này nhưng mà vẫn ko phát hiện người đó đang invisible lun. vậy ko biết bạn đó có dùng chương trình gì ko vậy ?

1 thành viên đang đọc chủ đề này

0 thành viên 1 khách 0 thành viên vô danh