Chuyển tới nội dung

Máy tính không kết nối được với server trong mạng LAN .

#1 Guest_mybrothervnn_*

• Guests

Đăng 01 November 2007 - 08:40 AM

Tôi đã thử kiểm tra Ping vào máy chủ trong mạng >>>tốt .
Nhưng khi nhấn //10.9.1.10 (địa chỉ server trong mạng LAN ) vào RUN thì máy báo lỗi ? Vậy cho tôi hỏi là tại sao ? Khi mới cài máy thì chạy tốt ! sau mấy ngày thì không chạy được nữa . Hay là máy tôi nhiễm Virut gì nhỉ ? Nhờ anh Hùng cố vấn giùm nghen !~ Thank nhiều ! :(

#2 Công Hùng

Administrator

• Admin
  • 15,677 Bài viết:

Đăng 02 November 2007 - 01:00 AM

Bạn xem máy có đặt tường lửa ko? hoặc do virus sửa cấu hình
*********************************************************************************
CÔNG TY CỔ PHẦN NGHỊ LỰC SỐNG
Thiết kế Website - Dịch vụ cung cấp vé máy bay - Hoà nhập toàn diện cho người khuyết tật - Chia sẻ cÔng nghệ

#3 Guest_satthu82_*

• Guests

Đăng 11 November 2007 - 12:50 AM

1 cách nữa là bạn xem lại card mạng của bạn đi, bạn có thể hạ tốc độ card mạng xuống 10Mgb ở chế độ full mode , là ok
( thử của anh công hùng trước đi, virut chắc là ko phải rồi.. còn lại chỉ có tường lửa , hoặc phần mền diệt vỉut )

#4 hodungtc05

Newbie

• Thành Viên
  • 2 Bài viết:

Đăng 27 October 2008 - 08:55 AM

Anh ơi, cho em hỏi luôn với: Máy tính của em cũng bị vậy. Em dùng winXP2, Modem vẫn sáng 4 đèn, tuy nhiên không vào mạng được, máy cứ tìm địa chỉ IP liên tục, gõ ipconfig thì khôgn thấy gì cả, đặt IP tính thì khi ping 192.168.1.1 thì thấy nhưng khôg vào được trang này để set lại router. Mọi khi kết nối với PPC của em vẫn được, nhưng bây giờ thì không luôn. PPC báo cái lỗi gì đại khái là khôgn đúng với IP của PC nên không kết nối được. Không biết máy em bị viruts gì? Mấy huynh giúp em với.

1 thành viên đang đọc chủ đề này

0 thành viên 1 khách 0 thành viên vô danh