Chuyển tới nội dung

cần phần mềm ghép nhiều ảnh thành đoạn video

#1 quochoa200028

Advanced Member

• Thành Viên
  • 46 Bài viết:

Đăng 06 July 2008 - 11:57 AM

bạn nào có phần mềm này hãy chỉ cho mình và không quên kèm theo hướng dẫn cụ thể nha!
thanhk you

#2 Guest_vuhung71_*

• Guests

Đăng 06 July 2008 - 02:48 PM

Tham khảo tại đây:
http://conghung.com/...showtopic=34756

#3 Tiểu Bá Vương

..::Zin::..

• Ban Quản Trị
  • 3,595 Bài viết:

Đăng 06 July 2008 - 06:19 PM

Nếu ko cần Chuyên Nghiệp quá thì có ngay MovieMk ở ngay trong Win
Cực dễ sử dụng ~~> ko cần hướng dẫn

.llıllı.ıll.ıllı.llı.ı.
Tôi đang sống hay đang tồn tại ... ?
Được đăng ảnh
Nội quy:

Trích dẫn

Lưu ý : Tất cả bài viết phải có Tiêu đề phản ánh được 1 phần nội dung bên trong.
(Bài viết + Tiêu đề) phải ở dạng Tiếng Việt Có Dấu hoặc Tiếng Anh.
Các bài có những tiêu đề chung như : hỏi cái, vào đây, cho hỏi với... hoặc tương tự như thế sẽ bị loại bỏ theo quy định của diễn đàn để tiện cho các thành viên khác theo dõi + tìm kiếm. Ban quản trị bắt buộc phải xóa những bài như thế vì lợi ích chung của mọi người.
Những bài đã trả lời xong sẽ được di chuyển về Forum thích hợp, các bạn có thể tìm kiếm = từ khóa liên quan đến chủ đề bạn đã đăng.

#4 PowerIT

POWER

• Ban Quản Trị
  • 1,855 Bài viết:

Đăng 06 July 2008 - 10:01 PM

Bạn tham khảo phần mềm Proshow đi
LINK DOWNLOAD

Trích dẫn

Hướng Dẫn Thì có Anh VuHung cho hướng dẫn rồi đấy

#5 langlegoiten

Advanced Member

• Ban Quản Trị
  • 2,264 Bài viết:

Đăng 06 July 2008 - 10:29 PM

bác nào biết cách dung proshow hoặc movie maker mà khi làm ra phim không bị bể ảnh không.

Hoặc biết phần mềm nào tương tự như vậy mà không làm hư ảnh thì bày cho mình với.
thank so much

#6 Tiểu Bá Vương

..::Zin::..

• Ban Quản Trị
  • 3,595 Bài viết:

Đăng 06 July 2008 - 10:51 PM

tớ đã dùng qua cả 2

ko hư cũng chẳng bể

.llıllı.ıll.ıllı.llı.ı.
Tôi đang sống hay đang tồn tại ... ?
Được đăng ảnh
Nội quy:

Trích dẫn

Lưu ý : Tất cả bài viết phải có Tiêu đề phản ánh được 1 phần nội dung bên trong.
(Bài viết + Tiêu đề) phải ở dạng Tiếng Việt Có Dấu hoặc Tiếng Anh.
Các bài có những tiêu đề chung như : hỏi cái, vào đây, cho hỏi với... hoặc tương tự như thế sẽ bị loại bỏ theo quy định của diễn đàn để tiện cho các thành viên khác theo dõi + tìm kiếm. Ban quản trị bắt buộc phải xóa những bài như thế vì lợi ích chung của mọi người.
Những bài đã trả lời xong sẽ được di chuyển về Forum thích hợp, các bạn có thể tìm kiếm = từ khóa liên quan đến chủ đề bạn đã đăng.

#7 Guest_vuhung71_*

• Guests

Đăng 07 July 2008 - 11:23 AM

View Postlanglegoiten, on Jul 6 2008, 10:29 PM, said:

bác nào biết cách dung proshow hoặc movie maker mà khi làm ra phim không bị bể ảnh không.

Hoặc biết phần mềm nào tương tự như vậy mà không làm hư ảnh thì bày cho mình với.
thank so much
Mình e là chất lượng ảnh gốc của bạn kô tốt nên bị hiện tượng vỡ hạt làm cho ảnh xấu đi.
Có một điều nữa là sau khi hoàn thành việc lồng ghép ảnh thì nên xuất đoạn clip đó ra dưới định dạng DVD, để có đc đoạn clip tốt về hình ảnh và âm thanh. Nghe có vẻ hơi thừa vì ai chả biết nhưng mà ổ ghi DVD đắt.
Biết làm sao đc khi đó là thú vui thì phải chịu tốn kém.

#8 quochoa200028

Advanced Member

• Thành Viên
  • 46 Bài viết:

Đăng 07 July 2008 - 07:22 PM

thank các bác nha

#9 langlegoiten

Advanced Member

• Ban Quản Trị
  • 2,264 Bài viết:

Đăng 07 July 2008 - 07:33 PM

Ổ DVD làm tăng chất lượng hình ảnh, cái này em cũng biết nhưng điều kiện kinh tế không cho phép, làm sao đây.......

to TBV nếu cậu có thể làm mà không bị bể ảnh thì cậu có thể hướng dẫn cho mình được không. Đối với 2 phần mềm này nếu không có ổ DVD thì mình bó tay...

#10 Guest_vuhung71_*

• Guests

Đăng 07 July 2008 - 08:16 PM

View Postlanglegoiten, on Jul 7 2008, 07:33 PM, said:

Ổ DVD làm tăng chất lượng hình ảnh, cái này em cũng biết nhưng điều kiện kinh tế không cho phép, làm sao đây.......

to TBV nếu cậu có thể làm mà không bị bể ảnh thì cậu có thể hướng dẫn cho mình được không. Đối với 2 phần mềm này nếu không có ổ DVD thì mình bó tay...
Theo anh thì em cứ làm ảnh bằng Proshow Gold sau đó xuất ra dưới định dạng DVD. Rồi gửi nó cho anh, anh sẽ Burn cho.
Có thể khắc phục hiện tượng vỡ hạt bằng cách dùng hiệu ứng của Proshow Gold; khi hình xuất hiện thì ở kích cỡ nhỏ (hình ảnh sẽ nét), dùng hiệu ứng zoom để cho hình to ra bằng màn hình, nếu có bị vỡ hạt thì cũng không đáng kể.

1 thành viên đang đọc chủ đề này

0 thành viên 1 khách 0 thành viên vô danh