Chuyển tới nội dung

cách cài mới win cho laptop dell inspiron

#1 Guest_jinfang_*

• Guests

Đăng 24 July 2008 - 05:31 PM

Hi.mình có máy laptop hiệu inspiron của dell.Mình kô biết đời máy bao nhiêu?Vì mình kô biết xem dong máy chỗ nào(ai biết chỉ cho mình cách xem luôn).Mình chỉ biết là của dell inspiron,máy mình hiện có virus spyware,nó làm máy mình cứ shutdown rồi restar hoài,kô tắt được.Muốn tắt mình phải tắt nguồn rút điện ra(bực lắm)Mình muốn các bạn cách cài lại win cho laptop,vì theo mình biết cài lại win cho laptop khác desktop.Mình kô có đĩa cài gốc của máy,chỉ có số seri của win in sau máy.Ai có kinh nghiệm chỉ cho mình với,vì trược mình có cài lại win cho laptop của ibm.Cài xong máy kô nhận card mạng,card âm thanh.Phải tìm rất mệt mới được.

#2 Guest_smiles_dangkhoa_*

• Guests

Đăng 13 September 2008 - 11:26 AM

View Postjinfang, on Jul 24 2008, 05:31 PM, said:

Hi.mình có máy laptop hiệu inspiron của dell.Mình kô biết đời máy bao nhiêu?Vì mình kô biết xem dong máy chỗ nào(ai biết chỉ cho mình cách xem luôn).Mình chỉ biết là của dell inspiron,máy mình hiện có virus spyware,nó làm máy mình cứ shutdown rồi restar hoài,kô tắt được.Muốn tắt mình phải tắt nguồn rút điện ra(bực lắm)Mình muốn các bạn cách cài lại win cho laptop,vì theo mình biết cài lại win cho laptop khác desktop.Mình kô có đĩa cài gốc của máy,chỉ có số seri của win in sau máy.Ai có kinh nghiệm chỉ cho mình với,vì trược mình có cài lại win cho laptop của ibm.Cài xong máy kô nhận card mạng,card âm thanh.Phải tìm rất mệt mới được.

Chào bạn, mình cũng đang dùng Dell Inspiron nhưng con của mình là Inspiron 6000, bạn có thể xem tên ngay trên mặt máy góc trái bàn phím đấy,. nếu không có, bạn dùng phần mềm xem thông tin của máy là OK
Sau khi có tên máy rồi bạn vào trang sau để tải Driver về cho máy của mình nhé

http://support.dell.com/support/index.aspx...=gen&~ck=mn
Sau đó vào mục Drivers and Downloads.

Mình không có Driver Disk và cũng không có đĩa gốc, nhưng mình vào đó, có đầy đủ hết driver cho thiết bị phần cứng của Laptop.

Chúc bạn vui vẻ.

#3 Xin lỗi tình yêu

Advanced Member

• Thành Viên
  • 361 Bài viết:

Đăng 23 October 2008 - 03:51 PM

Cứ kiếm một CD win xp xịn vào nếu có đĩa bản quyền thì càng tốt rồi tống vô ổ CD la được nói chung là nó chẳng khác mấy so với Decktop đâu mà

<div align='center'> Anh không tiếc những gì đã mất
Chỉ sợ mình không giữ được hình bóng em
Trong tình yêu ai là người có lỗi
Em hay anh người ấy hay là ai?

</div>

Được đăng ảnh Được đăng ảnh

#4 Like Me

Newbie

• Thành Viên
  • 9 Bài viết:

Đăng 10 February 2009 - 02:00 PM

Trích dẫn

Cứ kiếm một CD win xp xịn vào nếu có đĩa bản quyền thì càng tốt rồi tống vô ổ CD la được nói chung là nó chẳng khác mấy so với Decktop đâu mà

Bạn nói gì thế nhỉ, nếu laptop dell cài window đơn giản thế thì còn gì bằng, phải đúng cái đỉa của nó đưa theo mới cài được anh bạn ạ

1 thành viên đang đọc chủ đề này

0 thành viên 1 khách 0 thành viên vô danh