Chuyển tới nội dung

Chuyển giao diện Yahoo! Mail sang tiếng Việt

#1 Công Hùng

Administrator

• Admin
  • 15,677 Bài viết:

Đăng 06 July 2005 - 09:43 AM

Chuyển giao diện Yahoo! Mail sang giao diện tiếng Việt hoàn toàn

Vậy là hộp thư Yahoo! Mail đã được Việt hoá. Nếu bạn đã sở hữu các hộp thư Yahoo! Mail thì tại sao bạn lại không mau chóng chuyển giao diện các hộp thư này sang giao diện tiếng Việt cho dễ sử dụng cũng như để tận dụng được hết các chức năng của hộp thư.

Sau khi đã thực hiện chuyển đổi giao diện thì địa chỉ e-mail của bạn vẫn được giữ lại như cũ. Và bạn có thể đăng nhập vào hộp thư của mình từ trang web http://mail.yahoo.com hay http://mail.yahoo.com.vn đều được và giao diện của hộp thư của bạn sẽ là tiếng Việt hoàn toàn.

Để chuyển giao diện Yahoo! Mail từ các thứ tiếng khác sang giao diện tiếng Việt, bạn làm sau như:

- Bạn vào trang web http://mail.yahoo.com rồi đăng nhập vào hộp thư Yahoo! Mail của bạn.

- Tiếp theo, bạn bấm chọn Mail Options > Account Information. Bạn nhập lại mật khẩu của hộp thư vào ô “Password” để xác nhận. Nhập xong, bấm nút “Continue”.

- Sau đó, bạn bấm chọn nút “Edit” trong mục “Member Information”. Trang web mới mở ra, ở mục “Preferences Content” bạn bấm chọn vào liên kết “Yahoo! U.S” (có thể là các ngôn ngữ khác, tuỳ theo giao diện hộp thư mà bạn đã chọn trước đó, chẳng hạn như Canada, United Kingdom, Singapore…).

- Bây giờ, ở ô “New Setting” bạn bấm chọn mục “Yahoo! Vietnam”. Bấm chọn tiếp nút “Finished”.

- Sau cùng, bạn bấm chọn nút “Tôi chấp nhận”, bấm chọn tiếp nút “Kết thúc” để hoàn thành việc chuyển giao diện hộp thư Yahoo! Mail sang tiếng Việt.

Nguyễn Cao – Chu Diệu Thúy
*********************************************************************************
CÔNG TY CỔ PHẦN NGHỊ LỰC SỐNG
Thiết kế Website - Dịch vụ cung cấp vé máy bay - Hoà nhập toàn diện cho người khuyết tật - Chia sẻ cÔng nghệ

#2 Guest_lenguyenthanhtungvn_*

• Guests

Đăng 27 July 2005 - 08:46 AM

Cảm ơn bác em đã làm xong hè kô làm phien bác nữa

• Guests

Đăng 27 July 2005 - 10:18 AM

Tôi làm đuợc đấy chứ, có sai sót gì đâu. Các bạn xem ky lai nhé, có chắc là làm đúng theo huớng dẫn khônng

#4 Share_Your_Heart

๑۩۞۩๑ Lãng Tử ๑۩۞۩๑

• Thành Viên
  • 4,518 Bài viết:

Đăng 16 November 2005 - 12:11 AM

Thỉnh thoảng server YM của việt nam và chính YM cũng bị lỗi nên như vậy , mình vẫn làm theo cách trên vô tư đại sự mà , chuyển sang giao diện tiếng việt hoàn toàn nà
Thanks conghung nhìu nhìu nà
Được đăng ảnh

#5 babylove85

Advanced Member

• Thành Viên
  • 154 Bài viết:

Đăng 23 December 2005 - 02:06 AM

Mình đã chuyển được rồi, cảm ơn nhá

#6 vophuchau7

Advanced Member

• Thành Viên
  • 66 Bài viết:

Đăng 23 December 2005 - 10:56 AM

Em cũng chuyển được rồi nhưng Em có cái ày muốn hỏi nè , sao mấy ngày nay Yahoo! Mail khó vào quà hà không biết có cách nào vào Yahoo! Mail nhanh hơn không vậy chỉ Em với nhé , chứ vào Check Mail cả buổi trời mất công muốn chết vậy , nếu ai có cách nào chỉ dùm Em cảm ơn nhiều lắm đấy rất mong thư trả lời . :lol:

#7 elliwood

Newbie

• Thành Viên
  • 9 Bài viết:

Đăng 25 February 2006 - 07:47 AM

Mấy quynh ơi em chuyển được rùi nhưng sao menu notepad nó biến đâu mấy tiêu luôn
Em phải làm sao

#8 BaoPhuong08

Member

• Thành Viên
  • 15 Bài viết:

Đăng 08 July 2006 - 10:07 AM

Tại sao ở Yahoo Mail Việt Nam, khi vào phần "các lựa chọn" (trước đây ở bản tiếng Anh có lẽ là Option), lại ko có chỗ để tạo nick ảo ???. Ko có Edit/Create Profiles.....Nó nằm ở đâu vậy ?

#9 Công Hùng

Administrator

• Admin
  • 15,677 Bài viết:

Đăng 08 July 2006 - 12:44 PM

View PostBaoPhuong08, on Jul 8 2006, 10:07 AM, said:

Tại sao ở Yahoo Mail Việt Nam, khi vào phần "các lựa chọn" (trước đây ở bản tiếng Anh có lẽ là Option), lại ko có chỗ để tạo nick ảo ???. Ko có Edit/Create Profiles.....Nó nằm ở đâu vậy ?

Chọn lại tiếng Anh để tạo nick ảo, sau đó cho sang tiếng Việt
*********************************************************************************
CÔNG TY CỔ PHẦN NGHỊ LỰC SỐNG
Thiết kế Website - Dịch vụ cung cấp vé máy bay - Hoà nhập toàn diện cho người khuyết tật - Chia sẻ cÔng nghệ

#10 Nguyễn Quốc Việt

Advanced Member

• Thành Viên
  • 70 Bài viết:

Đăng 22 November 2006 - 06:26 PM

Cảm ơn anh Hùng nhiều!Em da chuyển song rồi nè

#11 laotan

Newbie

• Thành Viên
  • 1 Bài viết:

Đăng 17 July 2007 - 09:13 AM

Khi mình chuyển sang giao diện Mail.yahoo tiếng Việt thì nút Sign out bị mất tiêu mà cũng không có nút thoát để đăng xuất nữa, không biết tại sao? mình đang dùng IE7, có ai khắc phục được không xin chỉ giáo?

#12 Guest_ShinNene_*

• Guests

Đăng 12 November 2007 - 09:16 PM

Bác giết em rồi .em chuyển xang TV rồi nhưng xong thì không nhận được mail nữa .hic giờ thì lại không biết chuyển về TA . bó tay .giúp em

2 thành viên đang đọc chủ đề này

0 thành viên 2 khách 0 thành viên vô danh