Chuyển tới nội dung

Mất biểu tượng loa trên taskbar

#1 thaibao1

Advanced Member

• Thành Viên
  • 36 Bài viết:

Đăng 14 November 2008 - 08:52 PM

Mình bị mất biểu tượng loa trên taskbar, mặc dù đã đánh dấu vào Place volume icon in the taskbar nhưng không được. nhờ chỉ giúp.loa vẫn còn âm thanh

#2 Xin lỗi tình yêu

Advanced Member

• Thành Viên
  • 361 Bài viết:

Đăng 14 November 2008 - 10:32 PM

Nếu mà làm như vậy vẫn không được thì bạn hãy cài đặt lại Soud đi coi có được không

<div align='center'> Anh không tiếc những gì đã mất
Chỉ sợ mình không giữ được hình bóng em
Trong tình yêu ai là người có lỗi
Em hay anh người ấy hay là ai?

</div>

Được đăng ảnh Được đăng ảnh

#3 thaibao1

Advanced Member

• Thành Viên
  • 36 Bài viết:

Đăng 15 November 2008 - 11:11 PM

Loa vẫn còn nghe được mà. chỉ mất biểu tượng và không điều khiển từ bàm phím được

#4 Phan Ánh

Member

• Thành Viên
  • 10 Bài viết:

Đăng 16 November 2008 - 10:27 AM

View Postthaibao1, on Nov 15 2008, 03:11 PM, said:

Loa vẫn còn nghe được mà. chỉ mất biểu tượng và không điều khiển từ bàm phím được

Khắc phục bạn nhé: Bạn vào Control Panel, vòa tiếp Sound and Audio Devices Properties, đánh dấu tick vào Place Volume icon in the taskbar là nó sẽ hiện nguyên hình.Chúc bạn vui vẻ.

#5 langlegoiten

Advanced Member

• Ban Quản Trị
  • 2,264 Bài viết:

Đăng 16 November 2008 - 10:33 AM

Trích dẫn

Khắc phục bạn nhé: Bạn vào Control Panel, vòa tiếp Sound and Audio Devices Properties, đánh dấu tick vào Place Volume icon in the taskbar là nó sẽ hiện nguyên hình.Chúc bạn vui vẻ.
^^-->

Trích dẫn

Mình bị mất biểu tượng loa trên taskbar, mặc dù đã đánh dấu vào Place volume icon in the taskbar nhưng không được. nhờ chỉ giúp.loa vẫn còn âm thanh

--> sai

bạn cài lại thử driver sound xem thế nào, nếu không được nữa chắc là phải cài win thôi

#6 tg2095

Advanced Member

• Thành Viên
  • 2,088 Bài viết:

Đăng 16 November 2008 - 12:19 PM

Bạn kick chuột phải vào My Computer >> Manager >> Device Manager >> Chọn biểu tượng Sound phía bên tay phải.
Khi bạn kick vào đó, nó sẽ liệt kê ra danh sách những thành phần liên quan. Bạn kich chuột phải vào từng dòng một, chỗ nào có chữ Unistall thì kick vào đó rồi chọn Yes hoặc OK. Sau khi xong, bạn vào Action >> Scan for Hardware Changer để nó nhận lại.
Nếu vẫn không được >> Cài lại windows

#7 duongtuyenk9

Newbie

• Thành Viên
  • 2 Bài viết:

Đăng 10 January 2009 - 10:55 PM

View Posttg2095, on Nov 16 2008, 05:19 AM, said:

Bạn kick chuột phải vào My Computer >> Manager >> Device Manager >> Chọn biểu tượng Sound phía bên tay phải.
Khi bạn kick vào đó, nó sẽ liệt kê ra danh sách những thành phần liên quan. Bạn kich chuột phải vào từng dòng một, chỗ nào có chữ Unistall thì kick vào đó rồi chọn Yes hoặc OK. Sau khi xong, bạn vào Action >> Scan for Hardware Changer để nó nhận lại.
Nếu vẫn không được >> Cài lại windows
hu hu!!! anh ơi giúp em với, máy em đang gặp vấn đề về SOUND.
Em không lôi được biểu tượng SOUND ra ngoai DESKTOP và khi em xem tất cả các VIDEO trên mạng chi xem được hình nhưng không có TIẾNG.( mặc dù vậy khi em mở phim trong MY COMPUTER vẫn xem được cả hình lẫm tiếng, và 1 điều nữa là khi em nghe MP3 trên mạng vẫn có tiếng )

thanks you very much!!!!!

#8 Hoangcamapas

Map nhu con mam

• Admin
  • 1,447 Bài viết:

Đăng 11 January 2009 - 06:04 PM

Em cài thử bộ Klite-Codec Pack

Download:
http://www.free-code...ck_download.htm

#9 luhoangphuc

Newbie

• Thành Viên
  • 1 Bài viết:

Đăng 14 October 2011 - 06:20 PM

Vào Start -> Run gõ regedit rồi OK.
Tìm đến khóa sau: HKEY_CURRENT_USER\Software\Cla sses\Local Settings\Software\Microsoft\Wi ndows\CurrentVersion \TrayNotify và xóa đi các giá trị: IconStreams, PastIconsStream.
Sau đó bật Task Manager, chuyển đến tab Processes, chọn explorer.exe và nhấn End Process. Tiếp theo chọn tab Applications và nhấn New Task. Trong của sổ hiện ra hãy nhập explorer.exe rồi OK. Khi đó biểu tượng điều chỉnh âm thanh của bạn sẽ lại hiện ra.

#10 Lê Minh Tòng

Newbie

• Thành Viên
  • 1 Bài viết:

Đăng 13 October 2012 - 11:29 AM

View Postluhoangphuc, on 14 October 2011 - 06:20 PM, said:

Vào Start -> Run gõ regedit rồi OK.
Tìm đến khóa sau: HKEY_CURRENT_USER\Software\Cla sses\Local Settings\Software\Microsoft\Wi ndows\CurrentVersion \TrayNotify và xóa đi các giá trị: IconStreams, PastIconsStream.
Sau đó bật Task Manager, chuyển đến tab Processes, chọn explorer.exe và nhấn End Process. Tiếp theo chọn tab Applications và nhấn New Task. Trong của sổ hiện ra hãy nhập explorer.exe rồi OK. Khi đó biểu tượng điều chỉnh âm thanh của bạn sẽ lại hiện ra.

Bạn luhoangphuc quá siêu! Cám ơn bạn. Tui gặp trường hợp tương tự, đã làm được rồi.

3 thành viên đang đọc chủ đề này

0 thành viên 3 khách 0 thành viên vô danh