Chuyển tới nội dung

virut ko cho mở file nào có .EXE

#1 trantheluan

Advanced Member

• Thành Viên
  • 47 Bài viết:

Đăng 26 November 2008 - 11:49 AM

máy của em bị dính mấy con virut. no ko cho mở file nào có .EXE. giờ em ko biết làm sao cả. mấy anh có cách nào có thể giúp em tiêu diệt mấy con virut này ko ạ?

#2 Tiểu Bá Vương

..::Zin::..

• Ban Quản Trị
  • 3,595 Bài viết:

Đăng 26 November 2008 - 12:28 PM

Bị dính virus thì cách giải quyết muôn thủa là dùng trình diệt virus
Nếu thấy ko ổn thì format cài lại Win :(

Để giải quyết vấn đề trước mắt thì thử bật TaskManager lên, tại tab Procsses xem có cái gì lạ thì End process bỏ nó đi
Nếu ko đc thì vào SafeMode chạy file exe vậy

.llıllı.ıll.ıllı.llı.ı.
Tôi đang sống hay đang tồn tại ... ?
Được đăng ảnh
Nội quy:

Trích dẫn

Lưu ý : Tất cả bài viết phải có Tiêu đề phản ánh được 1 phần nội dung bên trong.
(Bài viết + Tiêu đề) phải ở dạng Tiếng Việt Có Dấu hoặc Tiếng Anh.
Các bài có những tiêu đề chung như : hỏi cái, vào đây, cho hỏi với... hoặc tương tự như thế sẽ bị loại bỏ theo quy định của diễn đàn để tiện cho các thành viên khác theo dõi + tìm kiếm. Ban quản trị bắt buộc phải xóa những bài như thế vì lợi ích chung của mọi người.
Những bài đã trả lời xong sẽ được di chuyển về Forum thích hợp, các bạn có thể tìm kiếm = từ khóa liên quan đến chủ đề bạn đã đăng.

#3 brazil88

Advanced Member

• Thành Viên
  • 1,277 Bài viết:

Đăng 26 November 2008 - 09:46 PM

Bạn mô tả rõ hơn được không, không cho mở file exe là sao, nhấn đúp vào file exe nó có hiện ra bảng OpenWith không, khoan hãy cài win lại đã
Bấm vào đây đăng ký và upload để ủng hộ cho tôi có điều kiện tiếp tục phục vụ mọi người (ko virus hoặc phần mềm độc hại nào cả) Xin cám ơn

http://www.ziddu.com...ralid=(yzaf-4pB

http://ugotfile.com/?rid=2054

http://www.1kho.com [Cần là có - Mò là thấy] - Xin mời tham gia diễn đàn

Nếu bạn dùng trình duyệt firefox mà không vào được trang ziddu do bị chặn lại thì làm theo bước sau khắc phục

Tools > Options > Security : Bỏ đánh dấu 2 dòng có chữ Tell me ... ở đầu > OK

#4 trantheluan

Advanced Member

• Thành Viên
  • 47 Bài viết:

Đăng 27 November 2008 - 12:30 PM

ko cho mo file nào có .EXE ( chuong trinh ứng dụng). do lúc đầu mình chưa cài chương trình diệt virut nào cả nên khi nó xâm nhâp thì minh down bkav về diệt : nó báo diệt dc 30 con và kêu khởi dộng lại, khi em khởi dộng lại thì ko thể mở dc bkav nữa, nó còn báo 1 số lỗi...và ko thể chơi dc game gì ( vào dc 1 chút là nó out ra và báo lỗi). em bít có nhiêu đó!

#5 tg2095

Advanced Member

• Thành Viên
  • 2,088 Bài viết:

Đăng 27 November 2008 - 11:03 PM

Thử làm như sau xem sao, nếu hok được >>> Cài lại win:

- Bỏ đĩa cài win vào
- Vào Run >> gõ: sfc /scannow rồi chờ

#6 Guest_vuhung71_*

• Guests

Đăng 28 November 2008 - 08:39 AM

View Posttrantheluan, on Nov 27 2008, 12:30 PM, said:

ko cho mo file nào có .EXE ( chuong trinh ứng dụng). do lúc đầu mình chưa cài chương trình diệt virut nào cả nên khi nó xâm nhâp thì minh down bkav về diệt : nó báo diệt dc 30 con và kêu khởi dộng lại, khi em khởi dộng lại thì ko thể mở dc bkav nữa, nó còn báo 1 số lỗi...và ko thể chơi dc game gì ( vào dc 1 chút là nó out ra và báo lỗi). em bít có nhiêu đó!
Thằng BKAV là vậy đó, khi bị nhiễm virus.exe thì các file chạy chương trình, thậm chí là cả file của nó (như bạn đã thấy) cũng bị, BKAV xóa. May cho bạn là còn khởi động lại được đó. Theo mình thì bạn cài chương trình chống virus khác mạnh hơn (KAV chẳng hạn, cung cấp miễn phí tại conghung.com) để diệt virus. Sau đó cài lại các chương trình ứng dụng.
Đăng kí nhận key bản quyển Kaspersky anti-virus dưới đây:

http://conghung.com/forum/index.php?showtopic=33969

#7 nguyenthanhdong06

Advanced Member

• Thành Viên
  • 62 Bài viết:

Đăng 28 November 2008 - 05:54 PM

Nếu dùng BKAV diệt ko hết thì phải xài thằng khác hết hợp nhiều cái mới có thể diệt triệt để vius dc.
Bạn có thể dùng Rising Antivirus 2008 của Trung Hoa Anh Hùng thử coi,tuy ko có key nhưng nó có thể cập nhật tự động trên mạng đó.
Được đăng ảnh

Được đăng ảnh

Bấm nut duoi de vo trang download tải về.

Được đăng ảnh

Hoặc bạn có thể dùng KIS 7 ,nếu có tiền thì mua key của nó nếu ko bạn xài key trial cũng dc.
sao đó dùng chưong trình đóng băng key lại (Frost_KIS.exe) tuy ko bằng bản full nhưng dc cái cập nhật tự động đừong hoàn hehe.

#8 trantheluan

Advanced Member

• Thành Viên
  • 47 Bài viết:

Đăng 03 December 2008 - 03:11 PM

em cài kis rùi nhưng chạy xong cũng ko quét dc ( ví dụ : kít chuột vào ổ đỉa C , chọn scan mà nó hiện lên như lúc quét mà nó ko qét, nó báo lỗi. 1 luv1 sau la máy cũng báo lỗi lên màn hình xanh rì = khởi động lại và tháo ra ngay ko nó lại báo lỗi.

#9 Tiểu Bá Vương

..::Zin::..

• Ban Quản Trị
  • 3,595 Bài viết:

Đăng 03 December 2008 - 04:29 PM

Thì virus nó ăn vào file hệ thống rồi, giờ có cài gì thì cũng đến thế thôi
(mất bò mới lo làm chuồng)

Bây giờ có 2 cách
1 là tháo ổ cứng ra vác sang máy khác ngon lành sạch sẽ để nhờ nó quét virus
2 là dùng đĩa Hirren'sBoot phiên bản mới nhất quét virus từ dos
Xong rồi tùy theo tình hình mà xem có cần phải cài lại Win ko

Còn cách khác nhanh hơn là
Format ổ C cài lại Win luôn
*(Cài ko cẩn thận thì cũng vẫn dính như thường)

.llıllı.ıll.ıllı.llı.ı.
Tôi đang sống hay đang tồn tại ... ?
Được đăng ảnh
Nội quy:

Trích dẫn

Lưu ý : Tất cả bài viết phải có Tiêu đề phản ánh được 1 phần nội dung bên trong.
(Bài viết + Tiêu đề) phải ở dạng Tiếng Việt Có Dấu hoặc Tiếng Anh.
Các bài có những tiêu đề chung như : hỏi cái, vào đây, cho hỏi với... hoặc tương tự như thế sẽ bị loại bỏ theo quy định của diễn đàn để tiện cho các thành viên khác theo dõi + tìm kiếm. Ban quản trị bắt buộc phải xóa những bài như thế vì lợi ích chung của mọi người.
Những bài đã trả lời xong sẽ được di chuyển về Forum thích hợp, các bạn có thể tìm kiếm = từ khóa liên quan đến chủ đề bạn đã đăng.

#10 trantheluan

Advanced Member

• Thành Viên
  • 47 Bài viết:

Đăng 03 December 2008 - 05:04 PM

cảm ơn mọi người nha. em cảm thấy mọi ngừoi trong web conghung đều rất nhiệt tình. thank! thank! thank!

1 thành viên đang đọc chủ đề này

0 thành viên 1 khách 0 thành viên vô danh