Chuyển tới nội dung

Hỏi về gửi thư có hiển thị hình ảnh trong Gmail?

#1 lynguyenduy

Advanced Member

• Thành Viên
  • 231 Bài viết:

Đăng 19 December 2008 - 09:59 AM

Chào các bạn.
Mình hiện muốn gửi thư có hình ảnh hiển thị luôn trong thư, khi mà người ta nhận được thư của mình, thì sẽ nhìn thấy 1 trang hình ảnh, cái này không phải là đính kèm. Như kiểu các công ty khác vẫn thường gửi Báo giá đó, họ sẽ nhìn thấy toàn bộ thông tin trong 1 cái hình ảnh to tướng ở trong thư.
Vậy có ai biết cách làm như vậy không thì xin chỉ giáo giúp mình với.
Thanks and Best Regards. :rolleyes:

#2 lynguyenduy

Advanced Member

• Thành Viên
  • 231 Bài viết:

Đăng 22 December 2008 - 12:06 PM

View Postlynguyenduy, on Dec 19 2008, 09:59 AM, said:

Chào các bạn.
Mình hiện muốn gửi thư có hình ảnh hiển thị luôn trong thư, khi mà người ta nhận được thư của mình, thì sẽ nhìn thấy 1 trang hình ảnh, cái này không phải là đính kèm. Như kiểu các công ty khác vẫn thường gửi Báo giá đó, họ sẽ nhìn thấy toàn bộ thông tin trong 1 cái hình ảnh to tướng ở trong thư.
Vậy có ai biết cách làm như vậy không thì xin chỉ giáo giúp mình với.
Thanks and Best Regards. :rolleyes:

Tự trả lời vậy :blink: . Vào Documents, chọn Upload, Browse your computer to select a file to upload: chọn 1 file ảnh từ máy tính của mình. Sau đó nhấn Upload File, sẽ hiển thị ảnh ở trong khung đó. nhấn Save, tiếp tục nhấn mũi tên xuống ở Share, Share with others, Invite people Tick vào as viewers, Khung trắng đó điền địa chỉ Email của khách hàng. nhấn tiếp Invite viewers nó sẽ ra khung soạn thảo nội dung để gửi thư như bình thường.
Test đi, chúc thành công nha! :P

#3 Guest_vuhung71_*

• Guests

Đăng 22 December 2008 - 01:44 PM

Thanks. Mình đã làm thử và kết quả rất tốt. Up ảnh rất nhanh mà ko cần thông qua các trang upload ảnh nữa.

#4 Hoài Thương

Advanced Member

• Thành Viên
  • 189 Bài viết:

Đăng 22 December 2008 - 01:53 PM

Em vẫn thường gửi thư Yahoomail bằng cách attack ảnh bình thường và vẫn thấy hiện luôn đấy thôi. Nhiều khi có ảnh đẹp em vẫn tự gửi vào hòm thư của em. khi mở ra thấy luôn.

Được đăng ảnh

#5 Guest_vuhung71_*

• Guests

Đăng 22 December 2008 - 02:17 PM

Đúng là khi Attach thì sẽ xem đc ảnh dưới dạng Thumbnail, muốn xem đc đúng kích thước thì phải click vào ảnh đó.
Trong trường hợp này thì ảnh hiển thị trong mail. Muốn làm đc vậy, thường thì phải up ảnh lên Host rồi kéo vào trình soạn thư.
Hiện mình đang muốn làm chữ kí (trong mail) bằng ảnh động mà chưa biết cách. Có ai biết ko vậy?

1 thành viên đang đọc chủ đề này

0 thành viên 1 khách 0 thành viên vô danh