Chuyển tới nội dung

làm sao để tạo password cho file & folder

• Guests

Đăng 26 August 2005 - 03:27 AM

mọi người có ai biết cách đặt pass cho file va folder . thi xin chi gium

#2 oanh_nf

Member

• Thành Viên
  • 12 Bài viết:

Đăng 26 August 2005 - 11:49 AM

minh biết một cách này cũng có thể đắt mật khâu cho folder, bạn thử làm xem sao nhé
Trước tiên bạn hãy kích chuột phải, sau đó vào New, chọn Compressed(zipped) folder, sau đó bạn hãy lưu dữ liệu vào folder đó, cuối cùng trong cửa sổ của folder này, bạn hãy kích chuột phải và chọn add a password và đánh mật khẩu vào đó thế là xong.
Mối lần mở các tài liệu trong folder đó bạn sẽ phải nhập đúng pass thì mới mở được. ;)

• Guests

Đăng 29 August 2005 - 06:52 AM

cái của bạn chỉ là cũa window XP hay la windon 2000 vay

#4 Công Hùng

Administrator

• Admin
  • 15,677 Bài viết:

Đăng 02 September 2005 - 10:40 PM

Nén và giải nén:
sử dụng cho win XP nhé

- Nén Nhấn chuột phải vào tập tin hoặc thư mục cần nén, chọn Send To, chọn Compressed (Zipped) Folder.

- Giải nén Nhấn chuột phải vào tập tin Zip cần giải nén, chọn Extract All, nhấn Next, chọn đường dẫn, cuối cùng nhấn OK.
*********************************************************************************
CÔNG TY CỔ PHẦN NGHỊ LỰC SỐNG
Thiết kế Website - Dịch vụ cung cấp vé máy bay - Hoà nhập toàn diện cho người khuyết tật - Chia sẻ cÔng nghệ

• Guests

Đăng 03 September 2005 - 01:48 AM

hellmoon, on Aug 26 2005, 03:27 AM, said:

<{POST_SNAPBACK}>

tìm mãi, lục tung trong hàng núi thư của mình cuối cùng cũng tìm cho bạn được câu trả lời tôt nhất đay nè

1 dặt pass cho File có 2 cách
+ dùng chức năng đặt pass chương trình tạo ra file đó ví dụ file *.doc thì dùng word đặt pass. *.rar thì dùng Winrar để dặt pass....

+ Với các loại File viết bằng ngôn ngữ như:VBA(macro - sử dụng trong Excell,Access), VB6, HTML(chèn Java) thì có thể có thể chèn thêm đoạn mã đặt pass thì mới kick hoạt được(If...Else...)

2 Với Folder cũng có 2 cách
+ nén lại bằng WinZip hay WinRar rồi dặt pass vàng chính soft đó.

+ Bảo vệ thư mục bằng mật khẩu
Mở Windows Explorer > vào thư mục muốn bảo vệ > menu View > Customize This Folder > Next > chọn Choose or edit an HTML template for this folder, nhấn Next > đánh dấu I want to edit this template, nhấn Next.
- Khi văn bản hiện ra trong NotePad, di chuyển xuống cho đến khi gặp dòng:
// THIS SCRIPT IS COMMON FOR ALL CUSTOM WEB VIEWS
- Gõ vào các dòng sau rồi thay yourpassword bằng mật khẩu của bạn:
var pass = prompt (" Nhap Mat Khau : ")
if (pass !="yourpassword")
{window.location="C:"}
- Vào menu File > Save để lưu lại những thay đổi

với cách cuối cùng này có lẽ là bạn cần và hay nhất để dặt pass cho folder của mình bằng chính Windown mà không cần dùng thêm bát cứ sòt nào. :P

các bạn vào đây giai trí vui chút: http://k.domaindlx.c...luatinhyeu.html

#6 phuongthao1614

Newbie

• Thành Viên
  • 4 Bài viết:

Đăng 03 September 2005 - 03:27 AM

Mấy cách làm pass cho file và folder sao khó hiểu vậy ????????????????
Sao mà mấy người nói khó hiểu vậy ? cách của bạn Oanh_nf sao đưa 1 file mình cần bảo vệ vào cái Compressed (zipped) Folder mới tạo sao no' ko được mà hiện lên Compressed (zipped) Folder Error báo lỗi là sao? . Còn cách của Agree lại càng khó hiểu hơn. Giải thích dùm mình nhé ! Thank's các bạn !

• Guests

Đăng 03 September 2005 - 05:29 AM

phuongthao1614, on Sep 3 2005, 03:27 AM, said:

Mấy cách làm pass cho file và folder sao khó hiểu vậy ????????????????
cách của Agree lại càng khó hiểu hơn.  Giải thích dùm mình nhé ! Thank's các bạn !

<{POST_SNAPBACK}>

Mình sẽ chỉ cho cách đơn giản nhất như mọi người va mình giới thiệu cho đó là dùng chương trình WinRar thông dụng mà mọi quán net đều cài sẵn rồi nhé.
để đặt pass cho file hay Folder nào thì bạn chọn chuột phải vào file hay Folder ấy chọn Add to archive... 1 cửa sổ hiện lên chọn Tap Advanced chọn tiếp Set Password, của sổ đặt mật khẩu hiện ra bạn đánh mật khẩu vào va đánh lại mọt lần nữa để xác định đúng và án OK--> OK
thế là song. từ nay ai đó muốn mở nó ra phải gõ đúng mật khẩu thì mới mở được.

Tuy nhiên nếu ai đó biết một chút về các soft thì sẽ hóa giải được bằng cách dùng soft dò mật khẩu.

sau này nếu bạn học xâu về VBA, VB6, C++, acsem, thậm chí cả pascal nữa, đều có thể tự mình viết pass thêm cho nhưng File mình vùa tạo.

còn cách này thì mình thử rồi nó không có ở WinXP:
Bảo vệ thư mục bằng mật khẩu
Mở Windows Explorer > vào thư mục muốn bảo vệ > menu View > Customize This Folder > Next > chọn Choose or edit an HTML template for this folder, nhấn Next > đánh dấu I want to edit this template, nhấn Next.
- Khi văn bản hiện ra trong NotePad, di chuyển xuống cho đến khi gặp dòng:
// THIS SCRIPT IS COMMON FOR ALL CUSTOM WEB VIEWS
- Gõ vào các dòng sau rồi thay yourpassword bằng mật khẩu của bạn:
var pass = prompt (" Nhap Mat Khau : ")
if (pass !="yourpassword")
{window.location="C:"}
- Vào menu File > Save để lưu lại những thay đổi

chúc bạn thành công !

• Guests

Đăng 24 February 2006 - 01:52 AM

View Posthellmoon, on Aug 25 2005, 08:27 PM, said:

bạn vào đây down phần mềm này về dùng này
http://www.echip.com.vn/echiproot/Software...lderAccess2.exe
dùng đơn giản mà hiệu quả lắm.
có gì thì mail cho mình: thanh02b1@yahoo.com

#9 Guest_akay123_*

• Guests

Đăng 25 February 2006 - 12:02 AM

trong echip cũng có phần mềm lockfolder (hình như là Folder Acess)bạn vô echip.com.vn ti`m thử đi.Mình dùng cũng thấy hay lắm
Đây này 1 kho cho bạn http://echip.com.vn/.../softbaove.html

#10 thaibinh68_fb

Newbie

• Thành Viên
  • 7 Bài viết:

Đăng 08 March 2006 - 09:03 AM

View Postakay123, on Feb 25 2006, 12:02 AM, said:

trong echip cũng có phần mềm lockfolder (hình như là Folder Acess)bạn vô echip.com.vn ti`m thử đi.Mình dùng cũng thấy hay lắm
Đây này 1 kho cho bạn http://echip.com.vn/.../softbaove.html

Mình cũng đẫ sử dụng phần mềm miễn phí này rồi! Rất đơn giản lại hiệu quả!Nhưng thích nhất là được dùng miễn phí!!!!!!!!!!!!!!!!!!

1 thành viên đang đọc chủ đề này

0 thành viên 1 khách 0 thành viên vô danh