Chuyển tới nội dung

làm sao để cài winzip vào máy đây...

#1 Guest_n2gsinh_*

• Guests

Đăng 04 September 2005 - 12:28 AM

cho mình hỏi đôi chút về winzip

nếu máy mình( lưu ý là máy dịch Vụ) kô cài winzip vậy mình có thể cài vào kô vàcài như thế nào ....?

* làm sao để nhận biết là máy mình có winzip hay kô....!

#2 tg2095

Advanced Member

• Thành Viên
  • 2,088 Bài viết:

Đăng 04 September 2005 - 08:13 AM

n2gsinh, on Sep 4 2005, 12:28 AM, said:

cho mình hỏi đôi chút về winzip
nếu máy mình( lưu ý là máy dịch Vụ) kô cài winzip vậy mình có thể cài vào kô vàcài như thế nào ....?
* làm sao để nhận biết là máy mình có winzip hay kô....!

<{POST_SNAPBACK}>

Trước hết, muốn biết được máy của bạn đã cài Winzip hay chưa thì bạn hãy vào My Computer, phải chuột tại bất kỳ một thư mục nào đó. Nếu như có dòng Winzip thì có nghĩa là máy bạn đã có roài đó.
Còn nếu như bạn muốn cài đặt Winzip thì trước hết, bạn phải coi xem trong máy tính bạn đang sử dụng có bộ cài hay không đã.
(Bạn kiểm tra bằng cách vào Start, chọn dòng Search, chọn tiếp dòng For Files or Folder. Sau đó bạn click vào dòng All Files and Folder và gõ vào đó dòng Winzip rồi ấn Enter).
Nếu như chưa có thì bạn có thể Download winzip tại: http://www.winzip.com
Muốn cài đặt Winzip thì bạn click vào tệp Winzip.exe. Sau đó thì bạn chọn tiếp Next hoặc yes cho đến khi nào có chữ Close (Đối với winzip 8.0) hoặc là Finish (đối với Winzip 9.0) thì bạn click vào đó.
Như vậy là bạn đã hoàn thành rồi đó
Chúc bạn thành công!

#3 lynguyenduy

Advanced Member

• Thành Viên
  • 231 Bài viết:

Đăng 11 October 2005 - 12:29 AM

tg2095, on Sep 4 2005, 08:13 AM, said:

Trước hết, muốn biết được máy của bạn đã cài Winzip hay chưa thì bạn hãy vào My Computer, phải chuột tại bất kỳ một thư mục nào đó. Nếu như có dòng Winzip thì có nghĩa là máy bạn đã có roài đó.
Còn nếu như bạn muốn cài đặt Winzip thì trước hết, bạn phải coi xem trong máy tính bạn đang sử dụng có bộ cài hay không đã.
(Bạn kiểm tra bằng cách vào Start, chọn dòng Search, chọn tiếp dòng For Files or Folder. Sau đó bạn click vào dòng All Files and Folder và gõ vào đó dòng Winzip rồi ấn Enter).
Nếu như chưa có thì bạn có thể Download winzip tại: http://www.winzip.com
Muốn cài đặt Winzip thì bạn click vào tệp Winzip.exe. Sau đó thì bạn chọn tiếp Next hoặc yes cho đến khi nào có chữ Close (Đối với winzip 8.0) hoặc là Finish (đối với Winzip 9.0) thì bạn click vào đó.
Như vậy là bạn đã hoàn thành rồi đó
Chúc bạn thành công!

<{POST_SNAPBACK}>

Làm như bác này được đấy! Có điều là máy ở dịch vụ thì phải được quyền Administrator thì mới cài Winzip vào máy.. người ta được. ;)

#4 Guest_tiachopxanh_*

• Guests

Đăng 31 October 2005 - 02:12 PM

thì nói vơi chủ tiệm 1 tiếng

nếu bạn có xin phép đàng hoàng thì người ta sẽ cho bạn cài thôi

#5 Share_Your_Heart

๑۩۞۩๑ Lãng Tử ๑۩۞۩๑

• Thành Viên
  • 4,518 Bài viết:

Đăng 31 October 2005 - 08:57 PM

đôi khi không cài được vào máy , không phải là họ cài phần mềm gì đâu ! chỉ 1 cái mẹo nhỏ . Bạn thử làm như sau xem có được không nhé
trên thanh công cụ vào Tools - > Internet Options -> Advanced ->
vào xem mục nào có chữ download và security chỉnh sửa thế là OK ( nhớ đây chỉ là mẹo nhỏ thui á nhá ) không được thì xin chủ DV nà WinZip 9.0 SR-1 click here để dơnload nhé bạn 1 trong những phiên bản mới đó
Được đăng ảnh

#6 ty_khung2004

Tý Khùng

• Thành Viên
  • 462 Bài viết:

Đăng 31 October 2005 - 09:51 PM

To UnBreak_My_Heart làm theo cách của bạn là không thể được , cách tốt nhất là xin chủ tiệm thì họ sẽ mở ra cho , chỉ cần bạn đừng phá phách gì là được địa chỉ download tại đây chúc bạn thành công

#7 Nhân Designer

SHARE FOR ALL

• Thành Viên
  • 482 Bài viết:

Đăng 01 November 2005 - 01:38 AM

Nếu ở tiện NET bạn không cần xin phép đâu, chỉ cần bạn chọn thư mục để cài chương trình vào là ổ D là Okies thôi mà ! (Tuy nhiên không phải mạng bootroom, nếu là mạng bootroom thì lại cài dễ dàng, chẳng cần "quyền" lợi gì cả)
Tin tức Việt Nam | Cổng thông tin Kinh tế - Văn hoá - Xã hội Việt Nam

#8 tg2095

Advanced Member

• Thành Viên
  • 2,088 Bài viết:

Đăng 01 November 2005 - 11:09 AM

lynguyenduy, on Oct 11 2005, 12:29 AM, said:

Làm như bác này được đấy! Có điều là máy ở dịch vụ thì phải được quyền Administrator thì mới cài Winzip vào máy.. người ta được.  ;)

<{POST_SNAPBACK}>

Thông thường thì các tiệm net chỉ cài các chương trình như Deepfree, goback... thôi, ít ai lại cấm mình cài đặt trên máy của họ cả. Chỉ có mình là phải mất công download về và cài đặt mỗi lần sử dụng máy mà thôi (Vì mình cũng hay như thế mà :D)

#9 minh1103

Advanced Member

• Thành Viên
  • 90 Bài viết:

Đăng 03 November 2005 - 04:29 PM

Thời buổi này dùng winzip làm gì nữa, chuyển qua winrar dùng là được rồi đó

#10 Guest_tiachopxanh_*

• Guests

Đăng 09 November 2005 - 01:24 PM

winzip hay winrar gì thì cũng cài vào máy trước mới xài được chứ :angry: vậy cũng nói

3 thành viên đang đọc chủ đề này

0 thành viên 3 khách 0 thành viên vô danh