Chuyển tới nội dung

Xin hỏi cách dò pass wifi

#1 thanhphong94

Advanced Member

• Thành Viên
  • 39 Bài viết:

Đăng 17 November 2009 - 10:19 PM

Trường mình chỉ cung cấp pass học sinh thôi nên có những trang web như facebook không thể vào được, chỉ có giáo viên mới có pass vip, có cách nào để dò ra các pass đó không. Nếu được xin hướng dẫn cụ thể. Cám ơn nhiều.

#2 thợ săn xa mạc

Advanced Member

• Thành Viên
  • 128 Bài viết:

Đăng 17 November 2009 - 11:21 PM

Trường của mình thì "khổ" hơn các bạn nhiều ! Ngay cả giáo viên lẫn HS đều ko vào mạng được !Chỉ có thực tập trên mạng LAN với nhau thui ! Vì các giáo viên đều "biết thừa" rằng các HS ở nhà, máy em nào chả nối mạng rùi ! hì hì ! Tuy nhiên, nếu nói về vấn đề kỹ thuật thì "bẻ khóa mạng Wifi" cũng ko phải đơn giản đâu ! Mình cũng đã từng thử dùng Laptop của thằng bạn để bẻ wifi của quán cà phê bên cạnh (vì mình ở gần họ, nên vẫn có sóng), nhưng vô vọng ! Chẳng biết có phải họ dùng wifi mã hóa AES-256 bit hay ko nữa !!! Vì vớ phải cái này thì "chịu chết" ! Các chương trình nghe trộm wifi trên Win thì hơi khó tìm, nhưng trên Linux(Ubuntu chẳng hạn ) thì rất nhiều ! Bạn thử xem !!! Hihi !
Điều khó nhất trên đời là làm một trang nam tử
Ý chí vững vàng mà tình cảm mênh mang...

Được đăng ảnh

#3 thợ săn xa mạc

Advanced Member

• Thành Viên
  • 128 Bài viết:

Đăng 17 November 2009 - 11:23 PM

vừa thử lên google tìm được cái này chạy trên XP, bạn thử xem nhé !
http://www.tamos.com...ifi-sniffer.htm

Được đăng ảnh

#4 thợ săn xa mạc

Advanced Member

• Thành Viên
  • 128 Bài viết:

Đăng 17 November 2009 - 11:29 PM

Tuy nhiên vì ban đầu bạn nói là "vẫn vào mạng được", nhưng chỉ có một số trang như Face book lại ko vào được ! Vấn đề này thì ko phải do mật khẩu truy cập mạng, vì nguyên tắc đã vào được mạng là "như nhau hết", trừ phi các bạn ko vào với quyền Admin của máy đang ngồi, hoặc bạn vào mạng với User do server của truờng quản lý ! Ko tin các bạn có thể dùng một đĩa CD có chức năng như HDH ví dụ như Ubuntu 9.04, ubuntu 9.10, Knoppix v.v... là các bạn vào vô tư thôi ! Trang nào bị "tường lửa" cấm thì chúng ta dùng Proxy !

GOOD LUCK !

Được đăng ảnh

#5 thợ săn xa mạc

Advanced Member

• Thành Viên
  • 128 Bài viết:

Đăng 17 November 2009 - 11:58 PM

Hoặc các bạn có thể thử "mẹo bẩn"(tại sao gọi là "mẹo bẩn" tí xíu nữa mình sẽ giải thích nhé !)sau đây:
- Đầu tiên các bạn vào Start/Run, trong Run gõ CMD
- Màn hình đánh lệnh hiện lên:
-Gõ tiếp lệnh:
telnet 192.168.1.1
- Sau câu lệnh gõ này, tùy từng trường hợp,có khi nó hiện lên bắt ta nhập pass vào,cũng có khi nó báo lỗi ko kết nối được(khi này là do quản trị của Modem/Router đã cấm ko cho telnet đến !), nếu được các bạn hãy thử nhập password là admin xem sao (tùy từng loại Modem/Router nó luôn có user và password mặc định của nó, các bạn có thể lên mạng tìm xem user+pass mặc định của các loại này !).Nếu ko báo lỗi gì,tức là đã Login vào được, chúng ta gõ tiếp lệnh sau:
show all
Lệnh trên nó sẽ liệt kê tên của user+pass mà họ đăng ký với nhà cung cấp dịch vụ internet ! Có được user+password rồi thì làm gì là tùy "lương tâm" của các bạn ! Ngoài cách telnet đến địa chỉ Modem/Router cục bộ, chúng ta cũng có thể telnet từ xa, ví dụ khi mình viết bài viết này, các Mod của forum sẽ biết được IP của Modem nhà mình là 123.16.117.229, nếu ai đó muốn telnet đến Modem của mình họ sẽ có 2 cách:
+ Một là vào trình duyệt web, gõ 123.16.117.229 rồi nhấn Enter, sau đó điền Username+ Pass vào, các bạn nên ghi nhớ là Pass có thể thay đổi, nhưng thường các Modem/Router luôn hỗ trợ User default của nó là Admin !(Hoặc khác, tùy loại !).Ví dụ như loại TP-LINK có user+pass default là admin/admin ! Tuy nhiên cách này nó chỉ hiện tên User mà ko hiện được Pass !
+ Cách 2 là telnet đến địa chỉ trên (123.16.117.229 - IP WAN),rồi điền user+pass vào, vào được gõ tiếp show all để hiện tên username+pass truy cập Internet !

Cách mình kể trên về phương diện kỹ thuật mà nói thì chẳng có gì hay ho cả ! Nó chỉ "lợi dụng" được khi đối phương chẳng biết khỉ gì về Internet, nếu họ biết thì họ đã đổi Pass truy cập của Admin rồi(hoặc cấm luôn ko cho Telnet đến !).

Tuy nhiên nếu bạn bị ai đó đổi mất pass truy cập Internet, bạn chỉ việc tắt Modem đi, khởi động lại, sau đó điền lại user+pass truy cập để kết nối Internet, sau đó đặt lại pass Admin cho người khác hết dòm ngó là OK !

GOOG LUCK !!!

Được đăng ảnh

#6 Guest_Numb_*

• Guests

Đăng 18 November 2009 - 01:47 AM

Anh ơi, em thử telnet đến Modem của em, lệnh show all thì nó báo không tồn tại, mà các lệnh này là hợp lệ: sys lan wan ether ip bridge bm ... theo sau mỗi lệnh thì là một đống các tham số. Không biết có cái lệnh gì "hay ho" ko nhỉ. Mà cách sử dụng cũng không bình thường! Nếu mà mỗi modem thì có các lệnh điều khiển khác nhau thì cũng phức tạp đó.

Password: *****************
Copyright © 1994 - 2007 ZyXEL Communications Corp.
P-660H-T1> show all
Valid commands are:

sys exit ether wan
etherdbg ip bridge bm
lan

P-660H-T1> sys /?
domainname edit extraphnum feature
save display adminPassword userPassword
P-660H-T1> wan /?
atm node hwsar tr069
callsch backup adsl zeroCfg

P-660H-T1> wan /?
atm node hwsar tr069
callsch backup adsl zeroCfg

P-660H-T1> lan /?
index active ipaddr rip
multicast filter display dhcp
clear save ippolicy

P-660H-T1> ip /?
address alias aliasdis arp
dhcp dns httpd icmp
ifconfig ping route smtp
status udp rip tcp
telnet tftp traceroute xparent

#7 thợ săn xa mạc

Advanced Member

• Thành Viên
  • 128 Bài viết:

Đăng 18 November 2009 - 11:32 AM

Có thể do Modem của em là loại khác (ZyXEL lệnh khác TP-LINK !), em thử lại ở cái chỗ đoạn lệnh sau:
P-660H-T1> sys /?
domainname edit extraphnum feature
save display adminPassword userPassword

Thử đánh sys display,sys display adminPassword,sys display userPassword v.v... xem sao !

Được đăng ảnh

#8 Guest_Numb_*

• Guests

Đăng 18 November 2009 - 01:51 PM

Bây giờ cần user & pass làm gì nữa anh, mình vào được đến đó rồi mà. Anh cho em hỏi, nếu mình tắt service telnet của máy mình thì họ có telnet đến máy mình được ko? À, mà cái modem Zyxel của em cho dù tắt hay reset lại thì mật khẩu vẫn không về mặc định. :P

#9 thanhphong94

Advanced Member

• Thành Viên
  • 39 Bài viết:

Đăng 18 November 2009 - 07:49 PM

View Postthợ săn xa mạc, on 17 November 2009 - 11:58 PM, said:

Hoặc các bạn có thể thử "mẹo bẩn"(tại sao gọi là "mẹo bẩn" tí xíu nữa mình sẽ giải thích nhé !)sau đây:
- Đầu tiên các bạn vào Start/Run, trong Run gõ CMD
- Màn hình đánh lệnh hiện lên:
-Gõ tiếp lệnh:
telnet 192.168.1.1
- Sau câu lệnh gõ này, tùy từng trường hợp,có khi nó hiện lên bắt ta nhập pass vào,cũng có khi nó báo lỗi ko kết nối được(khi này là do quản trị của Modem/Router đã cấm ko cho telnet đến !), nếu được các bạn hãy thử nhập password là admin xem sao (tùy từng loại Modem/Router nó luôn có user và password mặc định của nó, các bạn có thể lên mạng tìm xem user+pass mặc định của các loại này !).Nếu ko báo lỗi gì,tức là đã Login vào được, chúng ta gõ tiếp lệnh sau:
show all
Lệnh trên nó sẽ liệt kê tên của user+pass mà họ đăng ký với nhà cung cấp dịch vụ internet ! Có được user+password rồi thì làm gì là tùy "lương tâm" của các bạn ! Ngoài cách telnet đến địa chỉ Modem/Router cục bộ, chúng ta cũng có thể telnet từ xa, ví dụ khi mình viết bài viết này, các Mod của forum sẽ biết được IP của Modem nhà mình là 123.16.117.229, nếu ai đó muốn telnet đến Modem của mình họ sẽ có 2 cách:
+ Một là vào trình duyệt web, gõ 123.16.117.229 rồi nhấn Enter, sau đó điền Username+ Pass vào, các bạn nên ghi nhớ là Pass có thể thay đổi, nhưng thường các Modem/Router luôn hỗ trợ User default của nó là Admin !(Hoặc khác, tùy loại !).Ví dụ như loại TP-LINK có user+pass default là admin/admin ! Tuy nhiên cách này nó chỉ hiện tên User mà ko hiện được Pass !
+ Cách 2 là telnet đến địa chỉ trên (123.16.117.229 - IP WAN),rồi điền user+pass vào, vào được gõ tiếp show all để hiện tên username+pass truy cập Internet !

Cách mình kể trên về phương diện kỹ thuật mà nói thì chẳng có gì hay ho cả ! Nó chỉ "lợi dụng" được khi đối phương chẳng biết khỉ gì về Internet, nếu họ biết thì họ đã đổi Pass truy cập của Admin rồi(hoặc cấm luôn ko cho Telnet đến !).

Tuy nhiên nếu bạn bị ai đó đổi mất pass truy cập Internet, bạn chỉ việc tắt Modem đi, khởi động lại, sau đó điền lại user+pass truy cập để kết nối Internet, sau đó đặt lại pass Admin cho người khác hết dòm ngó là OK !

GOOG LUCK !!!

Cám ơn bạn đã hướng dẫn cụ thể, để mình thử xem sao.

#10 Trần Hùng

Advanced Member

• Thành Viên
  • 36 Bài viết:

Đăng 24 November 2009 - 03:37 PM

Nếu nó không tự động bắt sóng Wifi ngay cả khi bạn chắt chắn ràng máy bạn đang năm trong khu vực đang phát sóng Wifi free. Bạn thử mở phần "Network Connections" rồi chọn "Wireless Network Connection" lick chuột phải chọn "Enable". Laptop sẽ tự động dò, nếu có sóng Wifi thì truy cập Internet vô tư rồi.

Còn nếu bạn muốn dò xem trong khu vực xung quanh nhà bạn có Wifi không, bạn có thể dùng phần mềm " Easy Wife Radar"

Link download về:
http://www.makayama....syWifiRadar.zip

Còn trong trường hợp , xung quanh khu vực nhà bạn có sóng Wifi nhưng họ đã cài Pasword truy cập, bạn có thể sử dụng thử bộ "Wifi Hacks" xem có làm gì được với Password của anh hàng xóm không ?

Link download về:
http://rapidshare.co...fi_hack_aio.rar
Người thành công thực sự là người giúp người khác thành công.
diem chuan 2010, phu khoa nu, ve sinh nha rieng, du lich trong nuoc

#11 Guest_DynastyWarriors_*

• Guests

Đăng 24 December 2009 - 09:33 PM

Nên mạng tìm và Download BackTrack vì nó là tools Crack Wifi rất good

#12 thợ săn xa mạc

Advanced Member

• Thành Viên
  • 128 Bài viết:

Đăng 26 December 2009 - 12:26 PM

Hì hì,nói về Tool mạng thì Back track là vô đối rùi ! Bản mới nhất là DVD Final 4 rùi thì phải !Thực ra backtrack cũng chỉ là một distro Linux(giao diện dựa trên nền KDE)nhưng nó đặc biệt cái là nó "tổng hợp" gần như mọi công cụ nổi tiếng về mạng ! Nếu thích chúng ta cũng có thể mang hết Tool của back-track 4 cho vào Ubuntu 9.10 để dùng cũng OK !
Mình cũng đã xem mấy cái video trên Youtube dùng backtrack3 bẻ WEP wi-fi ngon nghẻ,nhưng WPA-2 thì chưa thấy ! Chỗ mình ở thì "sóng wi-fi không có,nhưng sóng điện thoại di động thì nhiều vô đối" ! Qủa này,mình định dùng backtrack4 để bẻ khóa sóng mấy mạng di động có được ko mấy pác ! :D ! Hihi !

Nói thế thôi,chứ bạn DynastyWarriors giới thiệu Backtrack cho mọi người,khác gì "dụ" anh em mình bỏ WIN đi học Linux ! Hihihi ! ý đồ "nham hiểm" thật,chắc lại "Fan club của Linux" đây rùi ! :)

Được đăng ảnh

1 thành viên đang đọc chủ đề này

0 thành viên 1 khách 0 thành viên vô danh