Chuyển tới nội dung

Làm sao tắt chế độ Auto Download của IDM

#1 Guest_==Hot_Girl==_*

• Guests

Đăng 27 December 2009 - 02:08 AM

Em dùng hết hạn 30 ngày của IDM rồi đành cài bản Crack dùng tạm,có điều khó chịu là không thể nghe nhạc trực tuyến được(nó bắt Download về mày mới nghe được),làm sao để tắt chức năng auto vậy các bác?

#2 Guest_Numb_*

• Guests

Đăng 27 December 2009 - 11:30 AM

Bạn dùng IDM bản bao nhiêu? Mấy bản cũ trước thì thiết lập mặc định là tự động nhảy ra cửa sổ download luôn, nhưng các bản sau này chỉ xuất hiện cái nút download ngay trên cửa sổ nghe nhạc. Bạn đã chỉnh sửa gì chưa, thử vào Option -> Gerneral -> Keys rồi chọn như sau, chỉ check dòng trên như mặc định hoặc bỏ luôn nếu ko dùng đến :

Được đăng ảnh

Goodluck!

#3 Guest_==Hot_Girl==_*

• Guests

Đăng 27 December 2009 - 11:16 PM

View PostNumb, on 27 December 2009 - 11:30 AM, said:

Bạn dùng IDM bản bao nhiêu? Mấy bản cũ trước thì thiết lập mặc định là tự động nhảy ra cửa sổ download luôn, nhưng các bản sau này chỉ xuất hiện cái nút download ngay trên cửa sổ nghe nhạc. Bạn đã chỉnh sửa gì chưa, thử vào Option -> Gerneral -> Keys rồi chọn như sau, chỉ check dòng trên như mặc định hoặc bỏ luôn nếu ko dùng đến :

Được đăng ảnh

Goodluck!
Cảm ơn Numb nhé,có điều làm như bạn nói không được,mình kick đại vào Cancel và chọn linh tinh rùa mà được rùi,hì hì.Tuy nhiên không có chế độ Auto Get link nữa(không có nút Download trên cửa sổ nghe nhạc),mình dùng bản 5.17,bạn biết chỉnh không bày mình với,Thanks!

#4 Tiểu Bá Vương

..::Zin::..

• Ban Quản Trị
  • 3,595 Bài viết:

Đăng 27 December 2009 - 11:58 PM

Tại IDM
Vào Option - Download - File types
Xóa sạch các chữ trong khung đấy đi ^^

Hoặc nếu dùng FF thì đơn giản hơn là Tools - Addons
Disable cái IDM đi ^^

.llıllı.ıll.ıllı.llı.ı.
Tôi đang sống hay đang tồn tại ... ?
Được đăng ảnh
Nội quy:

Trích dẫn

Lưu ý : Tất cả bài viết phải có Tiêu đề phản ánh được 1 phần nội dung bên trong.
(Bài viết + Tiêu đề) phải ở dạng Tiếng Việt Có Dấu hoặc Tiếng Anh.
Các bài có những tiêu đề chung như : hỏi cái, vào đây, cho hỏi với... hoặc tương tự như thế sẽ bị loại bỏ theo quy định của diễn đàn để tiện cho các thành viên khác theo dõi + tìm kiếm. Ban quản trị bắt buộc phải xóa những bài như thế vì lợi ích chung của mọi người.
Những bài đã trả lời xong sẽ được di chuyển về Forum thích hợp, các bạn có thể tìm kiếm = từ khóa liên quan đến chủ đề bạn đã đăng.

#5 Guest_truonghaihp_*

• Guests

Đăng 20 January 2010 - 10:53 PM

Cách đơn giản là chuột pải vào biểu tượng IDM trên thanh Taskbar chọn Exit

#6 forever3

All là tất cả.

• Ban Quản Trị
  • 1,683 Bài viết:

Đăng 21 January 2010 - 12:36 AM

View PostTiểu Bá Vương, on 27 December 2009 - 11:58 PM, said:

Tại IDM
Vào Option - Download - File types
Xóa sạch các chữ trong khung đấy đi ^^

Hoặc nếu dùng FF thì đơn giản hơn là Tools - Addons
Disable cái IDM đi ^^
Thế này thì cài IDM làm gì nữa, chỉ cần xóa tên file auto download như MP3 đi là dc.

Ngó lên mình chẳng bằng ai,
Trông xuống thì chẳng thấy ai... dưới mình.

#7 NTT_20

Advanced Member

• Thành Viên
  • 311 Bài viết:

Đăng 21 January 2010 - 02:11 AM

làm theo cách của TBV nhưng chỉ xóa tên MP3 trong list các danh định dạng file nó tự down là nghe dc

#8 Tiểu Bá Vương

..::Zin::..

• Ban Quản Trị
  • 3,595 Bài viết:

Đăng 25 January 2010 - 12:16 AM

View Postforever3, on 21 January 2010 - 12:36 AM, said:

Thế này thì cài IDM làm gì nữa, chỉ cần xóa tên file auto download như MP3 đi là dc.
Ơ thì nó chỉ ko auto thôi
Chứ muốn down cái gì mà chẳng đc, IDM vẫn hoạt động như thường, đc cái là đỡ nhức mắt vì cái auto ^^

.llıllı.ıll.ıllı.llı.ı.
Tôi đang sống hay đang tồn tại ... ?
Được đăng ảnh
Nội quy:

Trích dẫn

Lưu ý : Tất cả bài viết phải có Tiêu đề phản ánh được 1 phần nội dung bên trong.
(Bài viết + Tiêu đề) phải ở dạng Tiếng Việt Có Dấu hoặc Tiếng Anh.
Các bài có những tiêu đề chung như : hỏi cái, vào đây, cho hỏi với... hoặc tương tự như thế sẽ bị loại bỏ theo quy định của diễn đàn để tiện cho các thành viên khác theo dõi + tìm kiếm. Ban quản trị bắt buộc phải xóa những bài như thế vì lợi ích chung của mọi người.
Những bài đã trả lời xong sẽ được di chuyển về Forum thích hợp, các bạn có thể tìm kiếm = từ khóa liên quan đến chủ đề bạn đã đăng.

#9 forever3

All là tất cả.

• Ban Quản Trị
  • 1,683 Bài viết:

Đăng 26 January 2010 - 12:01 AM

View PostTiểu Bá Vương, on 25 January 2010 - 12:16 AM, said:

Ơ thì nó chỉ ko auto thôi
Chứ muốn down cái gì mà chẳng đc, IDM vẫn hoạt động như thường, đc cái là đỡ nhức mắt vì cái auto ^^
Nhưng mà như thế này thì nó sẽ không tự động bắt link khi download nữa.

Ngó lên mình chẳng bằng ai,
Trông xuống thì chẳng thấy ai... dưới mình.

#10 Công Hùng

Administrator

• Admin
  • 15,677 Bài viết:

Đăng 26 January 2010 - 01:28 AM

View Post==Hot_Girl==, on 27 December 2009 - 02:08 AM, said:

Em dùng hết hạn 30 ngày của IDM rồi đành cài bản Crack dùng tạm,có điều khó chịu là không thể nghe nhạc trực tuyến được(nó bắt Download về mày mới nghe được),làm sao để tắt chức năng auto vậy các bác?

Bạn vào biểu tượng Option / tắt các dấu tisk trong thẻ General là xong!
*********************************************************************************
CÔNG TY CỔ PHẦN NGHỊ LỰC SỐNG
Thiết kế Website - Dịch vụ cung cấp vé máy bay - Hoà nhập toàn diện cho người khuyết tật - Chia sẻ cÔng nghệ

1 thành viên đang đọc chủ đề này

0 thành viên 1 khách 0 thành viên vô danh