Chuyển tới nội dung

Phim Hàn Quốc: Cô bé lọ lem

#1 Guest_project_X_157_*

• Guests

Đăng 09 January 2006 - 01:05 AM

Sau đây là nội dung tóm tắt của phim và một số hình ảnh gửi tới các bạn :D :
Được đăng ảnh

Đạo diễn : Kim Seung-Soo
Biên kịch : Choi Yoon-Jung
Độ dài : 50 tập

Nội dung
Đây là một câu truyện thú vị về tình yêu và sự thành công của nhân vật chính Soon Jin, một cô gái nghèo nhưng luôn lạc quan đối với cuộc sống của mình.

Câu chuyện của Soon Jin sẽ nhắc nhở người xem rằng niềm vui thật sự trong cuộc sống phụ thuộc vào chính bản thân mình. Đồng thời cũng cho chúng ta thấy sức mạnh của tình yêu thật sự. Kết hợp từ hai cách thức nấu ăn giữa Ý và Hàn Quốc, nhân vật này đã tìm được sự thành công trong việc kinh doanh nhà hàng và mở rộng ra cả nước ngoài. Thông qua gia đình của Soon Jin, bộ phim cũng nhấn mạnh sự quan trọng của gia đình trong cuộc sống của chúng ta. Không giống như câu truyện Cô bé Lọ Lem, người xem sẽ chứng kiến Soon Jin thành công nhờ bằng năng lực của chính cô.

Một nàng Lọ Lem không mong đợi hoàng tử của lòng mình.
Câu chuyện tuyệt đẹp của một cô gái may mắn trở thành nàng công chúa Lọ Lem đã không còn hấp dẫn người xem nhiều nữa, cũng không có tác dụng khuyến khích họ vượt qua khó khăn để cải thiện cuộc sống của chính họ. Nội dung của bộ phim kể về một cô gái tự điều khiển chính cuộc sống của mình thay vì chờ đợi một chàng hoàng tử thay đổi nó.

Oh Soon Jin - cô không có bất cứ cái gì, nhưng ở cô luôn tràn đầy hy vọng và tin tưởng vào chính mình.
và Kang Sae Han, anh có bất cứ thứ gì mà mọi người muốn, nhưng anh ko tin tưởng vào tình yêu.

Diễn viên

Được đăng ảnh

Oh Soon Jin - Jang Seo Hee diễn : Tốt nghiệp trường khoa học kỹ thuật, sau khi làm việc 2 năm trong một khách sạn và 5 năm tại nhà hàng, cô nhận được công việc mới là trở thành người phục vụ bàn tại Angel Park với sự giúp đỡ của Jang Tae. Với kinh nghiệm chuyên nghiệp của một nhân viên tiếp thị, cô đã vận dụng vào công việc mới của mình. Biết ơn sự yêu thương của cha mẹ, cô luôn tràn đầy lạc quan và là người đầy nhiệt huyết. Sau này, cô làm cho Sae Han nhận ra rằng anh cũng có thể yêu thêm lần nữa và cô cũng dạy cho anh biết thế nào là một tình yêu thật sự.

Được đăng ảnh

Kang Hae San - Jeon Kwang Ryul diễn : Là cháu trai của một nhà lãnh đạo trong thành phố. Tuy nhiên, cha của anh là đứa con ngoài giá thú. Anh đã chứng tỏ được sự quản lý khéo léo của mình khi anh đi khỏi công ty của gia đình mình. Anh có mối tình đầu năm 19 tuổi. Ác cảm về sự phản bội của mẹ mình, anh duy trì tình cảm với người phụ nữ này một cách chân thật, say đó, cô có thai và sau đó qua đời vì công việc nặng nhọc. Người phụ nữ này để lại cho anh đứa con trai là Kang Hyeok. Sau đó, anh có nhiều mối tình khác nữa...Anh yêu Baek So Rae trong 3 năm, nhưng khi cô yêu cầu anh cưới, thì anh lập tức chia tay. Sau đó, anh mở một nhà hàng và thành công trong lãnh vực này.

Được đăng ảnh

Kang Hyeok - Kim Ji Hoon diễn : Con trai của Kang Hae San, 19 tuổi, mẹ anh chết ngay khi mới sinh anh. Sae Han- cha anh, đi nước ngoài học cho đến khi anh 5 tuổi. Anh thích đua xe.....Anh nói dối với Hong Su Jin là anh 25 tuổi để cô chấp nhận tình yêu của mình.

Được đăng ảnh

Hong Su-Jin - 29 tuổi - Kim Min diễn : Trong khi Kang Hyeok nói dối với cô rằng anh đã 25 tuổi thì cô cũng gạt anh là mình chỉ 25 tuổi. Thực tế, cô đã yêu một anh chàng nhỏ hơn mình đến 10 tuổi.Cô là một phụ nữ khó hiểu, sống theo sự sắp đặt của người anh trai đang ở tù, anh trai cô sắp xếp cho cô kết hôn với Sae Han để trả thù. Khi mọi thứ không như mong muốn của cô, cô đến gần với Kang Hyeok , con trai của Sae Han.

Sau đây là một số hình ảnh các diễn viên, mời các bạn coi tiếp:

Được đăng ảnh

Được đăng ảnh

Được đăng ảnh
Được đăng ảnh
Được đăng ảnh
Được đăng ảnh
Được đăng ảnh

Được đăng ảnh

Được đăng ảnh
Được đăng ảnh
Được đăng ảnh

#2 Share_Your_Heart

๑۩۞۩๑ Lãng Tử ๑۩۞۩๑

• Thành Viên
  • 4,518 Bài viết:

Đăng 09 January 2006 - 05:41 AM

phim hay , diễn viên xinh đẹp
thanks for You hih ihi
Được đăng ảnh

#3 bengoc_sieuquay

Advanced Member

• Thành Viên
  • 213 Bài viết:

Đăng 11 January 2006 - 03:55 AM

Bạn Pro xem film này rồi cơ à? Bạn có trí nhớ tốt nhỉ, lại còn thuật lại nữa cơ đấy! Thanks bạn nhé! :lol:
Mình quen anh Lý ở Hà Nội đấy! Bạn biết tiếng Đức phải không? Hôm nào rảnh, dạy mình với nhé! ;)

#4 lynguyenduy

Advanced Member

• Thành Viên
  • 231 Bài viết:

Đăng 11 January 2006 - 04:01 AM

View Postbengoc_sieuquay, on Jan 11 2006, 03:55 AM, said:

Bạn Pro xem film này rồi cơ à? Bạn có trí nhớ tốt nhỉ, lại còn thuật lại nữa cơ đấy! Thanks bạn nhé! :lol:
Mình quen anh Lý ở Hà Nội đấy! Bạn biết tiếng Đức phải không? Hôm nào rảnh, dạy mình với nhé! ;)

Chà bé Ngọc ơi, ai lại nói vậy? Quen biết hồi nào? :lol: Pro có hình trong film đẹp thật đấy! Cám ơn Pro đã chia sẻ cho mọi người nhé!

#5 Guest_Vũ Anh Dũng_*

• Guests

Đăng 11 January 2006 - 05:16 AM

Anh hùng ơi cho em xin phần mềm Autoplay medial 4.0 hay 5.0 được không em cảm ơn anh nhiều

#6 babylove85

Advanced Member

• Thành Viên
  • 154 Bài viết:

Đăng 22 February 2006 - 03:47 AM

coàn hình nào nữa không post lên cho mình xin với

#7 Guest_project_X_157_*

• Guests

Đăng 22 February 2006 - 11:57 PM

Phim nì kết thúc thế nào? Tớ không xem được tập cuối? Ai kể cho Pro cái

1 thành viên đang đọc chủ đề này

0 thành viên 1 khách 0 thành viên vô danh