Chuyển tới nội dung

USB Device Not recognized

• Guests

Đăng 21 February 2006 - 09:55 AM

híc không biết sao mình cắm thiết bị USB nào nó cũng báo vậy khi được khi không mà ko nhiều hơn là được :P vậy có phải là cổng USB bị hư ko vậy các bác giúp mình với nha thnk.

#2 Nhân Designer

SHARE FOR ALL

• Thành Viên
  • 482 Bài viết:

Đăng 21 February 2006 - 12:12 PM

Nếu USB của bạn lâu nay vẫn chạy bình thường trên Windows bằng cách cắm trực tiếp mà bỗng nhiên khi bạn cắm vào thì dưới góc phải màn hình hiện bảng thông báo màu vàng:
"USB Device not Recognized
One of the USB devices attached to this computer has malfunctioned,and Windows does not recognize"
Khi bạn bấm vào bảng thì hộp thoại USB Device not Recognized hiện ra, cũng thông báo lỗi như vậy.Chỗ USB Root Hub(2 ports), bạn hãy bấm vào thì hiện ra 2 biểu tượng. 1 cái là Unknown Device, 1 cái là Unused Port. (Lúc USB ngon và bình thường thì bạn nhét USB vào và bấm vào nó hiện ra cái tên của USB). Khi bạn bấm vào "Unknown Device" thì hộp thoại "Unknown Device Properties" hiện lên, chỗ Device Status sẽ thấy có ghi:
"No drivers are installed for this device.
If you are having problems with this device, click Troubleshoot to start the troubleshooter."
Bạn bấm vào Troubleshoot... và làm theo nó:
"Open Device Manager.
Double-click Universal Serial Bus controllers.
Right-click the entry for your USB host controller, and then click Properties.
Look in the Device status box to see if it mentions any problems with the device, and then click OK.
Click USB Root Hub, and then repeat steps 3 and 4 for this device."
Bạn vào Device Manager,rồi bấm Universal Serial Bus controllers thì lại thấy trong cây con của nó Biểu tượng ghi Unknown Device, 4 cái USB root Hub và 4 cái gì ghi Intel®...gì gì đó.
Bấm vào Unknown device lại thấy bảng General như cũ ,trong bảng Device Status ghi là:"No drivers are installed for this device.
If you are having problems with this device, click Troubleshoot to start the troubleshooter"
Ở trên nó ghi:Device Type:Universal Serial Bus controllers
Manufacturer:(Standard USB Host Controller)
Nếu bạn thử bấm Update Driver,rồi Uninstall rồi nhưng vẫn như cũ và khi vào Driver Detail thì hiện bảng:No driver files are required or have been loaded for this device.
Đó là hiện tượng tôi "chẩn đoán bệnh" cho USB của bạn và nếu tôi đoán không nhầm thì USB của bạn bị hỏng rồi, bạn có thể cắm qua máy khác để kiểm tra. Bạn nên đem đi bảo hành nếu USB còn thời gian bảo hành ! Chia buồn !
Tin tức Việt Nam | Cổng thông tin Kinh tế - Văn hoá - Xã hội Việt Nam

• Guests

Đăng 22 February 2006 - 12:29 PM

Mình đã làm như bạn rồi mà vẫn không được USB vẫn sử dụng tốt hi'c hi'c hi'c cha'c phãi mua cái card ca'm vào PCI rồi :( lại tốn nữa :))

#4 thieugia_hodo

Advanced Member

• Thành Viên
  • 79 Bài viết:

Đăng 22 February 2006 - 12:39 PM

Xem lại trong BIOS chưa bạn? vào control Panel xem các thiết bị phần cứng liên quan đến USB có lỗi trình điều khiển ko? Hoặc kiểm tra sống chết bạn cắm thử 1 thiết bị khác vào cổng USB xem có nhận phần cứng mới không là bít chết hay sông ngay mà???? thử đi xem thế nèo nhé. tệ wa thì cai lại cái WIN la PRO.

#5 thieugia_hodo

Advanced Member

• Thành Viên
  • 79 Bài viết:

Đăng 22 February 2006 - 12:50 PM

Lâu lắm mới vào đây vui quá! :lol:

• Guests

Đăng 03 March 2006 - 09:27 AM

View Postthieugia_hodo, on Feb 22 2006, 05:39 AM, said:

Xem lại trong BIOS chưa bạn? vào control Panel xem các thiết bị phần cứng liên quan đến USB có lỗi trình điều khiển ko? Hoặc kiểm tra sống chết bạn cắm thử 1 thiết bị khác vào cổng USB xem có nhận phần cứng mới không là bít chết hay sông ngay mà???? thử đi xem thế nèo nhé. tệ wa thì cai lại cái WIN la PRO.
cắm hết ko cái nào được cài rồi vẫn vậy mình mua cái card pci roi` hehehe thnk nha

#7 namthang

Advanced Member

• Thành Viên
  • 298 Bài viết:

Đăng 04 March 2006 - 04:49 AM

ông bạn cứ mượn một cái usb mới về , cắm thử , nếu may không nhận thi lỗi là của máy, nếu nhận la lỗi của usb , lỗi máy thì có nhiều loại ( tham khao cac bài ở trên), lỗi usb thì chác la lỗi do usb của ông bị hỏng , tuic hưa thấy ở vn ai sửa đuợc usb đâu, yên tam mà vứt đi

#8 minh1103

Advanced Member

• Thành Viên
  • 90 Bài viết:

Đăng 14 March 2006 - 11:31 AM

cài driver hợp với usb hoặc uninstall cái driver cũ đi, sau đó scan hardware changes nó cũng tự nhận diện lại driver để cài lại, mặt khác nếu như bạn sử dụng chuột quang thì cũng hay bị rơi vào tình trạng này, chuột quang hay bị xung đột như thế mà. Mình cũng dùng chuột quang, mỗi lần khởi động là phải tự di chuyển một hồi nó mới nhận chuột :D, thích đồ đẹp khổ thế đấy, không phải con chuột quang nào cũng tương thích ngon lành với mọi PC

#9 Hoangcamapas

Map nhu con mam

• Admin
  • 1,447 Bài viết:

Đăng 29 March 2006 - 01:34 AM

Lỗi trên do 3 nguyên nhân:
_ lỗi Driver trên Windows, cái này do virus phá
_ Cổng USB thường bạn cắm đằng trước tiếp xúc kém, lâu ngày bẩn
_ cắm USB ko chắc

Rút ra cắm lại tử tế là xong. Nếu Driver kém thì cập nhật là tất nhiên rồi, nhưng ngoài thị trường chưa có thiết bị USB, CHUỘT QUANG nào ghê gớm đến mức XP ko nhận đâu

#10 Guest_nevergone_*

• Guests

Đăng 31 March 2006 - 09:05 AM

Máy của em có 6 cổng USB nhưng sao cắm máy ảnh kĩ thuật số với thanh USB 128MB của em vào nó không nhận ra.Đợi cũng không thấy hệ điều hành nhận ra thiết bị.Ai giải thích giúp em cái đi.

#11 Hoangcamapas

Map nhu con mam

• Admin
  • 1,447 Bài viết:

Đăng 31 March 2006 - 09:25 AM

Máy bạn cài Windows Xp, vào Start -> run gõ: devmgmt.msc

Bạn click chuọt phải chọn Scan for hardware changes.

#12 camapmoi

Newbie

• Thành Viên
  • 1 Bài viết:

Đăng 01 February 2010 - 01:09 PM

trời cái đó mà bạn cần phải hổi làm j.cái đó mình bị nhiều lần rồi,ko phải hư usb đâu ,mà bạn nên ra wwan mua 1 cái giây usb khác về là ok

#13 Tuyen IT

Newbie

• Thành Viên
  • 1 Bài viết:

Đăng 20 December 2010 - 06:56 PM

Đơn giản:

1. Shutdown máy
2. Nhổ giắc nguồn ra.
3. Bất máy lại.

Hết USB does not regconised message. Nêu cắm thiết bị vào lại bị thì kiểm tra hoặc đổi dây USB. Nếu vẫn bị thì mang thiết bị đi sửa hoặc vứt đi.

1 thành viên đang đọc chủ đề này

0 thành viên 1 khách 0 thành viên vô danh