Chuyển tới nội dung

Proxy là gì

#1 mummim

Advanced Member

• Thành Viên
  • 55 Bài viết:

Đăng 09 March 2006 - 11:36 AM

"Các bạn phải dùng Proxy để Reg cái này nhé..... IP Việt Nam là ở nhà đấy
Còn Proxy ở đâu à Ở đây nè ( Tham khảo) www.proxy4free.com/page1.html
Mà này biết dùng Proxy chưa Chưa à thì đây nhé
Tìm 1 cái IP nào đó để thử ( Nên dùng IP của UK & US nhé)"

Mình kô biết proxy là gì, tác dụng để làm gì? khi nào cần xài proxy??? Đọc đoạn văn trên mình chẳng hiểu gì hết

#2 Minh Thanh

Newbie

• Thành Viên
  • 4 Bài viết:

Đăng 15 March 2006 - 11:19 AM

uhm ... Proxy là những dãy IP đc cấp phát như địa chĩ nhà vậy ... và nó phân thèo từng địa phương, từng nước khác nhau .. vì thế cứ hiểu nôm na Proxy là 1 địa chĩ ... trên mạng ..

tác dụng của proxy là gì : ví dụ như bạn đang ngồi intetnet ở nhà ... bất chợt bạn không conec được ở 1 trang web nào đó chẳng hạn ... ví dụ bạn có thể vào website www.conghung.com nhưng bạn không thể conec vào website www.tuoi20.net ..
thì có 2 khả năng xảy ra ...
thứ nhất trang web www.tuoi20.net không tồn tại
thứ hai trang web www.tuoi20.net đã bị chặn Proxy IP ....
Và đây cách để bạn check proxy và truy cập dãy IP ko phải là IP việt Nam ( Proxy shock )

Bạn vào site proxy4free.com
copy các dãy IP và port .. thường thì dùng pori 8080
và làm theo tôi khi bạn biết rằng tại sao ... ngừoi ta vào web đó được mà mình thì không vào được (nên loại bõ chức năng internet nhà bạn có vấn đề hoạc ko truy cập được )

Bạn copy dãy IP ví du như : 195.175.37.55 port 8080
vào IE chọn Tol sau đó chọn Internet optione chọn Conectiones chọn Lan setting chọn Proxy server và mục Addrees bạn nhập dãy só 195.175.37.55 , phần port bạn nhập 8080 vào sau đó OK

CHú ý : Thường thì cac Proxy free chạy được vài ngày là Die nên khi xu dung xong nhớ tắc Proxy nhé ....
Chúc thành công ...

#3 Guest_Anh chàng đẹp trai!_*

• Guests

Đăng 24 August 2008 - 01:06 PM

View PostMinh Thanh, on Mar 15 2006, 11:19 AM, said:

uhm ... Proxy là những dãy IP đc cấp phát như địa chĩ nhà vậy ... và nó phân thèo từng địa phương, từng nước khác nhau .. vì thế cứ hiểu nôm na Proxy là 1 địa chĩ ... trên mạng ..

tác dụng của proxy là gì : ví dụ như bạn đang ngồi intetnet ở nhà ... bất chợt bạn không conec được ở 1 trang web nào đó chẳng hạn ... ví dụ bạn có thể vào website www.conghung.com nhưng bạn không thể conec vào website www.tuoi20.net ..
thì có 2 khả năng xảy ra ...
thứ nhất trang web www.tuoi20.net không tồn tại
thứ hai trang web www.tuoi20.net đã bị chặn Proxy IP ....
Và đây cách để bạn check proxy và truy cập dãy IP ko phải là IP việt Nam ( Proxy shock )

Bạn vào site proxy4free.com
copy các dãy IP và port .. thường thì dùng pori 8080
và làm theo tôi khi bạn biết rằng tại sao ... ngừoi ta vào web đó được mà mình thì không vào được (nên loại bõ chức năng internet nhà bạn có vấn đề hoạc ko truy cập được )

Bạn copy dãy IP ví du như : 195.175.37.55 port 8080
vào IE chọn Tol sau đó chọn Internet optione chọn Conectiones chọn Lan setting chọn Proxy server và mục Addrees bạn nhập dãy só 195.175.37.55 , phần port bạn nhập 8080 vào sau đó OK

CHú ý : Thường thì cac Proxy free chạy được vài ngày là Die nên khi xu dung xong nhớ tắc Proxy nhé ....
Chúc thành công ...

Giả sử như ví dụ như trên của bạn. Thì khi ta truy cập vào trang web www.tuoi20.net , địa chỉ IP của ta là 195.175.37.55 à. Hay là vẫn dùng địa chỉ IP cũ.

1 thành viên đang đọc chủ đề này

0 thành viên 1 khách 0 thành viên vô danh